Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำ SLIผู้รู้มาดูหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำ SLIผู้รู้มาดูหน่อยงับ

อยากทำ SLI มากๆงับ

แต่ไม่รู้ว่า บอร์ด P5K ของผม จะใช้ไดร์เว่อ nforce ตัวไหนเวอชั่นไหนงับ

ละตัว SLI connector ของ P5K จะหาได้ทีไหนงับ

อีกคำถามครับ

ผมดูที่กล่องบอร์ดผมมันบอกว่า 2xPCI-E x16 ตัวนึง x16 อีกตัว x4

แบบนี้ถ้า sli แร้ว ประสิทธิภาพจะได้ประมานไหนงับ

วานผู้รู้มาตอบทีงับ

P5K ทำ SLi ไม่ได้ครับผม ทำได้แต่ CrossFire(ATI) ครับ

Comment

กำเรย ซะง้นง่ะ

แงๆๆ

Comment

ผมก็เซ็งเหมือนกันจะทำ SLI ดัันซื้อบอร์ด CrossFire มาแถมซื้อการ์ดจอมาแล้วอดคับ

Comment

อ้าวแล้วจะรู้ได้ไงวะ บอร์ดไหน SLI บอร์ดไหน CrossFire

แล้ว SLI กับ CrossFire มันคืออะไร ทำแล้วมันจะได้อะไรบ้างครับ

Comment

ประสิทธิภาพจะเพิ่มขึ้นมา 70-80% ครับ แต่ต้องแลกมาด้วยการบริโภคไฟเพิ่มขึ้น Power ต้อง 550W ขึ้น(ถ้าคุณ Clock CPU ด้วย) เล่นเกมแล้วเร็วขึ้นแน่นอนแต่ กับบางเกมอาจมีปัญหา ส่วนตัวมีปัญหากับ GRID กับ Devil May Cry 4 GPU มันทำงานตัวเดียว รึผม Set อะไรผิดม่ะรู้ แถมหน่วงๆ อีกต่างหากต้องปิด GPU ไปตัวถึงเล่นได้แบบไม่หน่วง ผมใช้ 7900GSx2 SLi 16x2 นะครับ คะแนน 3DMark 2006 ยังแพ้ 9600GSO ตัวเดียวครับ

Comment

ได้ไม่ได้ดูข้างกล่องครับ *0*

Comment

Originally posted by singha View Post
                อ้าวแล้วจะรู้ได้ไงวะ บอร์ดไหน SLI บอร์ดไหน CrossFire

แล้ว SLI กับ CrossFire มันคืออะไร ทำแล้วมันจะได้อะไรบ้างครับ
                ตัวสินค้ามันมีรายละเอียดบอกอยู่แล้วครับ หรือก่อนซื้อก็หาข้อมูลก่อน SLI(nvidia) กับ Crossfire(ATI) เป็นเท็คโนโลยีของการนำการ์ดจอตั้งแต่ 2 ตัวขึ้นไปมาต่อกันเพื่อช่วยกันทำงานครับ(เมนบอร์ดต้องรองรับด้วย) แต่เทียบประสิทธิภาพต่อราคาแล้วยังได้ไม่คุ้มเสียเท่าไรครับ ต้องรอให้มันพัฒนาไปมากกว่านี้ก่อน น่าจะดีกว่านี้

Comment

Working...
                X