Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องเก่าอัพแต่การ์ดจอ มันจะช่วยให้เล่นเกมดีขึ้นไหมรบกวนดูสเปคผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องเก่าอัพแต่การ์ดจอ มันจะช่วยให้เล่นเกมดีขึ้นไหมรบกวนดูสเปคผมทีครับ

เครื่องผม
    cpu althon 3000+ @2.5
    m/b a8n5x
    ram corsair 2.5-3-3-8 512*2 bus400
    vga X1550
    Hdd Seagate sata 250gb
    dvd rw lite on
    power ติดมากะเคส G-view
    จุดประสงค์อยากเล่นเกมใหม่ๆสวย+ลื่นไม่ต้องถึงกับหัวแตกเอาไม่กระตุกพอ
    เลยจะอัพการ์ดจอใหม่ เป็น HD4850
    แล้วเปลี่ยน Power suply เป็นของ Tagan Bz-series 600 วัตต์
    โหลดนานรอไหวแต่เล่นกระตุกรับไม่ได้ อยากได้เอฟเฟคครบๆมั่งปรับต่ำตลอด- -*
    แบบว่างบน้อยหมื่น+-3พัน กะว่าเก็บตังรอ i7 แล้วค่อยเปลี่ยน mainboard+cpu+ram ตามทีหลังแบบนี้จะเวิร์คไหมครับ
    รบกวนผู้มีความรู้ชี้แนะด้วยครับถึงผลดีและผลเสีย
    ปล.ท่านใดมีอะไรแนะนำนอกเหนือจากนี้ก็จะดีมากครับว่าเผื่อไว้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจที่ดีและคุ้มค่าที่สุด เพราะผมยังไม่ได้ตัดสินใจ
    ลืมบอกว่าเล่นบนจอ CRT ความละเอียด 1280*1024

ดันๆๆหน่อย

Comment

ก็พอไหวนะ สองอย่างที่บอกรวมแล้วหมื่นนึงพอดีๆ
      แต่ HD4850 จะยังไม่ได้แสดงพลังเต็มที่
      แรมเครื่องน้อยด้วยนะ เล่นเกมอาจจะยังกระตุกอยู่

Comment

ดันๆๆอีกขอหลายความเห็น

Comment

Originally posted by estrellas View Post
          ก็พอไหวนะ สองอย่างที่บอกรวมแล้วหมื่นนึงพอดีๆ
          แต่ HD4850 จะยังไม่ได้แสดงพลังเต็มที่
          แรมเครื่องน้อยด้วยนะ เล่นเกมอาจจะยังกระตุกอยู่

เท่าที่พอจะรู้น่าจะอัพแรมอีกสัก 512x2 ตามข้างบนเลยครับ

Comment

อยากเพิ่ม 512*2 เหมือนกันครับไม่ทราบว่า ddr1 ยังจะพอหาซื๊อได้ราคาเท่าไหร่แถวเซียร์รังสิตมีปล่าว
            บอดผมมันดันรับแต่ ddr1 เซงเยย

Comment

ดันๆๆ

Comment

หรือว่าผมเพิ่มงบเป็น 2หมื่น+-3พัน
                เอาไปประกอบใหม่อีกเครื่องเลยจะได้มีคอม2เครื่อง
                หรือ อัพของเก่าจะได้ประหยัดตังค่า case + hd + dvdrw
                แล้วเอาตังไปเล่น cpu + m/b + vga + ram + psu โหดๆดีกว่าไหมครับ
                สเปคไหนก็ช่วยแนะนำมาทีครับ
                ปล.แบบว่ากำลังหัดคล็อคอยากโหดกับเค้ามั่งแต่ก็ลังเลว่าตังขนาดนี้มันได้คอมพอใช้อีกเครื่องเลย

Comment

ของใหม่เลยแรง
                  CPU:E8400===================6100.-
                  MB:P5QL-E===================3800.-
                  VGA:XFX8800GT===============4490.-
                  RAM:KINGMAX 1gx2============1610.-
                  HDD:250AAKS=================1700.-
                  DVD-RW:PIONEER==============1100.-
                  PSU:TAGAN U38 500WATH========2350.-
                  CASE:RADMAX SAGITA===========1800.-
                  =====================22950.-=====================
                  Last edited by Gtx9800; 25 Aug 2008, 01:13:11.

Comment

ของใหม่นี่คือให้ประกอบใหม่อีกเครื่องเลยใช่ไหมครับ

Comment

ครับรีบไปซื้อชุดแรงซะ555555555555

Comment

ถ้าประกอบใหม่ ก็ไม่ต้องซื้อ DvD-RW กับ HDD ก็ได้ครับ เอาของเก่ามาใส่ประหยัดงบ ส่วน Psu ที่จะซื้อ ของ Tagan ไม่ต้องเอารุ่น Bz ก็ได้ครับ เอารุ่น U38 ก็พอ ต่างกันที่มีไฟกับไม่มีไฟแค่นั้นเอง เอางบมาประดับอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

ตัวเก่าขายทิ้งจะออกไหมแล้วจะได้สักเท่าไหร่

Comment

ขายออกไปขายห้องitได้ประมาน5000นะถ้าไม่ขายhddกับdvd

Comment

เดี๋ยวนี้ราคาคอมถูกมากครับ ถ้าจะขายก็ได้น้อยครับ ถ้างบน้อยก็เอาของเก่ามาปะกับของใหม่อย่างที่ผมบอกก็ได้ครับ ไม่อย่างงั้นก็ค่อยๆไล่ซื้อทีละอย่างครับ เช่นซื้อ Psu Tagan500-600W มาก่อนก็ได้ครับ แล้วซื้อ Vga HD4850 ตาม ส่วน MB+Cpu+Ram ซื้อทีหลังก็ได้ครับ

Comment

Working...
                              X