Announcement

Collapse
No announcement yet.

การติดเซ็นเซอร์ของ TT Smart-fan ต้องติดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การติดเซ็นเซอร์ของ TT Smart-fan ต้องติดยังไงครับ

ตอนนี้ติดข้างๆซิงค์แบบในรูป

อยากรู้ว่าที่ถูกควรติดยังไงครับ ต้องแกะซิงค์ออกมาแล้วติดตรงกลางเลยรึเปล่าครับ
    Attached Files

ต้องแกะซิงค์ออกมาแล้วติดตรงกลางมั้ง

Comment

ระวังเรื่องหัวเซนเซอร์หักในนะครับ เป็นบ่อยมากๆของผม

Comment

ก็แล้วแต่ว่าท่านต้องการให้มันอ้างอิงอุณภูมิ จากที่ใหนอ่ะครับถ้าให้มันแปลผันตามความร้อน CPU ก็ติดใว้กับซิ้งค์ แต่ส่วนตัวจะติดใว้ด้านหลังแล้วใช้ตัวปรับรอบแทนเพราะต้องการระบายความร้อนภายในเคสมากกว่าตัววัดมันจึงไม่จำเป็น

Comment

Working...
        X