Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 2.1ฟังเพลงเพราะกว่า5.1ใหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 2.1ฟังเพลงเพราะกว่า5.1ใหมคับ

เฉพาะฟังเพลงอ่ะคับ ผมก็มีทั้ง2แบบอ่ะคับฟัง2.1แล้วไปฟัง5.1มันแปลกๆ

ส่วนตัวแล้ว ผมชอบแบบ 2.1 มากกว่านะครับ

Comment

ฟังเพลงจริงๆ 2 ครับ ไม่มี.1

Comment

ถ้าเพลง ผมว่า 2.1 ก็ได้ละเอียดแล้วละ แต่ถ้าหนัง ฟัง5.1 จะได้มิติ เอฟเฟ็กครบถ้วนมากกว่า

Comment

2.0 ครับ

Comment

2 คือลำโพงเสียงกลาง 2 ตัว แต่ถ้า 2.1 จะมีตัวเบสเพิ่มมาอีก

Comment

2.1 ครับ
              ไม่มีเบสแล้วมันยังไงๆก็ไม่รู้
              ตัวที่ผมใช้อยู่ 5 ปีถ้วน ดูหนังฟังเพลงคุ้มสุดๆ

Comment

ยังไม่เห็นว่าจะมีใครซื้อลำโพงหรือหูฟัง 5.1 เพื่อมาฟังเพลงโดยเฉพาะเลยนะคับ ถึงราคาจะเท่ากันก็เถอะ

ฟังเพลงเลือก Stereo โลด

Comment

Originally posted by sierra View Post
                  ยังไม่เห็นว่าจะมีใครซื้อลำโพงหรือหูฟัง 5.1 เพื่อมาฟังเพลงโดยเฉพาะเลยนะคับ ถึงราคาจะเท่ากันก็เถอะ

ฟังเพลงเลือก Stereo โลด
                  ใช่แล้วครับ 2.0 ดีสุด

Comment

ถูกต้องงั้บ ตัวไฟล์เค้าอัดมาเป็น 2.0 จะให้เป็น 5.1 มันก้อเท่านั้น
                    แต่ถ้าดูหนัง เล่นเกม 5.1 ก้อมีมิติ ไปตามสเต็ป

Comment

2.0/2.1

Comment

ก็ source มันมาเป็น stereo นิครับ ถ้ามันเป็น concert แบบ dts 6 channels มา อันนั้นก็อีกเรื่อง 5.1 จะได้อารมณ์กว่า + +

Comment

2.1สิครับ มีเบสไว้ฟังเพลงหนักๆ rock hip-hop
                          แต่ถ้าอยากฟังแบบอารมณ์อยู่ใน hall ก็5.1เลย

Comment

Stereo ครับ เหมาะที่สุดแล้ว ลำโพงดีๆคู่นึง ให้เสียงสูง กลาง ต่ำ ได้คนบถ้วนแล้วครับ
                            แต่ถ้าต้นฉบับมาเป็นระบบอื่นๆก็ค่อยว่ากันต่อไป

Comment

แล้วถ้าใช้ 5.1 มาปรับให้มันออกเสียงแบบ stereo ล่ะ จะเพราะกว่า 2.0 ไหม

Comment

Working...
                              X