Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ HDD มา ต่อคู่กับ กล่องโหลด bit เอาแบบ External HDD หรือ Box ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ HDD มา ต่อคู่กับ กล่องโหลด bit เอาแบบ External HDD หรือ Box ดีครับ

ผมจะซื้อกล่องโหลด bit สักตัวนึงนะครับ แต่ตอนนี้ผมยังตัดสินใจไม่ได้ว่า จะต่อ
    กับ External HDD หรือ แบบ Box ดีครับ ความต้องการอยากได้นะครับ

1.อยากได้ที่มันอึด ๆ หน่อยไม่มีปัญหา ทั้งวันทั้งคืน
    2.ไม่ร้อนครับ(เน้น) ครับ
    3.ราคาอยากได้ ไม่เกิน 3000-3500 ถ้าแบบ Box พร้อม HDD
    4.ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่มหมายถึง เสียบแต่ USB ที่ออกมากล่องโหลด bit ก็ใช้งานได้

ขอบคุณมากครับ ๆๆๆ

4.ไม่ต้องเสียบไฟเพิ่มหมายถึง เสียบแต่ USB ที่ออกมากล่องโหลด bit ก็ใช้งานได้
    ต้องเป็น hdd notebook ครับ ถึงจะใช้ไฟเลี้ยง usb ครับ

ถ้าเป็น hdd แบบ 3.5" ยังไงก็ต้องใช้หม้อแปลงครับ

Comment

usb รับส่งข้อมูลได้ช้ากว่า เสียบเข้าในเครื่องตรงๆนะ บอกไว้ก่อน

Comment

งั้นก็ต้องฮาร์ดดิสก์โน้ตบุ๊ค+box ล่ะครับ

ซื้อ 3.5" ให้มันอยู่ในเครื่องน่าจะง่ายกว่านะครับ

Comment

แล้วผมจะซื้อ External HDD หรือ Box ดีครับ

Comment

ผมว่า หาคอมมือ2 ถูกๆ มาใช้โหลดดีกว่าน่าจะไม่เกิน 4000 หรือถ้าเงินเยอะก็ 5000 ก็ได้แล้ว

Comment

Originally posted by kkpnova View Post
              ผมว่า หาคอมมือ2 ถูกๆ มาใช้โหลดดีกว่าน่าจะไม่เกิน 4000 หรือถ้าเงินเยอะก็ 5000 ก็ได้แล้ว
              แน่นอนเลยครับ แล้วหา HDD เพิ่มเอา

Comment

Working...
              X