Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีครับ ซีพียูทำงาน 100% ตลอด โดยที่ยังไม่เข้าโปรแกรมอะไรเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีครับ ซีพียูทำงาน 100% ตลอด โดยที่ยังไม่เข้าโปรแกรมอะไรเลย

มีวิธีแก้ไหมครับ เป็นไวรัสรึป่าวแต่สแกนหาไม่เจออ่ะครับ
    ช่วยหน่อยครับกลัว cpu มันน๊อคจัง

เข้าtark managerแล้วดูprocessไหนที่ทำงานหนักอยู่

Comment

ลง nero8 หรือเป่าครับ ถ้าลงผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ Nero8 ครับ

Comment

ดูใน Windows Task Manager ว่าตัวใหนกำลังรันทำงานอยู่
        ถ้าตัวใหนรันเยอะๆ ก็ End Process ได้
        ส่วนตัวกำลังดูหนังด้วย GOM Player อยู่นะ

Comment

ดูให้หน่อยครับว่าเป็นโปรแกรมอะไร

Comment

ลอง End Process ไปก่อนครับ ตัวนั้นเลยลอง End มันดู
            FahCore_81 ลอง เลย

Comment

end แล้วครับแต่ก็วิ่ง100 อยู่ดีอ่ะ ปิด ไปหลายตัวแล้วครับ ทำไงดี ไวรัสรึป่าวครับเนี่ย

Comment

น่าจะไวรัส

Comment

ลองพิมพ์ชื่อ process หาใน google ดูครับ ผมเคยเป็น แต่เป็นตัว window update แก้ไม่หายลงใหม่ซะหมดเลย หุหุ

Comment

รู้แล้วครับ เป็นกับตัว ที่ชื่อ Fahcore นำหน้า ครับ แต่ไม่ร็ว่าเป็นโปรแกรมอะไร

Comment

มันเป็นโปรแกรมอะไรครับ ไอ้ Fahcore มีใครรู้มั้งครับ หาไม่เจอ

Comment

ปิดแล้วสัก 2-3 นาที มันก็เด้งขึ้นมาอีกอ่ะครับ... - -* เซ็งจริง

Comment

remove มันออกไปเถอะครับ กินเครื่องจิง ตอนลงน่าจะมีปัญหา ให้ลองลงใหม่ดูนะครับ หรือไม่ไฟล์ตัวลงโปรแกรมเสีย

Comment

มาจากโปรแกรม ProcMap ครับ

Comment

ขอบคุณทุก คห. ครับ ผมเข้าไปลบที่
                              [HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Servic es]
                              หาแฟ้มที่ชื่อว่า Fah ลบมันทิ้งล่ะครับพี่น้อง ไม่รู้จะไปกระทบระบบรึป่าว แต่ มันไม่มีให้ลบใน แอดรีมูฟโปรแกรมง่ะ
                              ตอนนี้ไม่วิ่ง 100 แล้วครับ ดีจังไม่ต้อง ลงวินโดวใหม่ - -*

Comment

Working...
                              X