Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ20,000จะซื้อพรุ่งนี้จัดให้ทีขอด่วนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ20,000จะซื้อพรุ่งนี้จัดให้ทีขอด่วนๆ

งบ 20,000 บาท

ซีพียู = พีนอมx4 ตัวไหนดีคับ
    เมนบอร์ด= ยี่ห้ออะไรรุ่นอะไรที่น่าเล่นกับพีน้อม(ขอออนบอร์ดแรงๆ)
    แรม = 4จิก ยี่ห้ออะไรดีคับ
    ฮาร์ดดิสก์ =320 จิก ยี่ห้ออะไรดีคับ
    จอ LCD 17นิ้ว ยี่ห้ออะไรดีคับ

สเปคซะมึนเลย

Comment

พี่น่อมมันจะแรงไปสำหรับ on board หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by duysuzaa View Post
        พี่น่อมมันจะแรงไปสำหรับ on board หรือเปล่าครับ
        เอาไปทำอะไรหละครับบอกด้วย

ถ้างานภาพ CS Photoshop 3D Maya ตัดต่อ VDO ใช้ Phenom ดูดีกว่า

เล่นเกมส์ ทำงาน MS office ทั่วๆไป ใช้ Athlon X2 คุ้ม กว่า

Mobo ESC black 780 2200.-
        Ram A-DATA Gaming DDR2 800 4GB Bus 800 3100.-
        -----Geil VALUE 4 GB Bus 800 CL 5-5-5-15, 3100 .- (ชอบอันไหนเลือกตามใจ)
        HDD WD 3200 AAKS 320 GB Buf 16 MB 1900.-

เรื่องจอนี่ ต้องไปเดินเลิกดู เลือกซื้อเองนะครับ ต่างคนต่างความชอบ ถ้าถามผม ผมชอบ Philips

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
          X