overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 7 of 7

Thread: ซาเล้งหัวใจเฟอรารี่มันจะไหวไหม

OverclockZone Member alzheimiray's Avatar

Default ซาเล้งหัวใจเฟอรารี่มันจะไหวไหม

เครื่องผม
    cpu althon 3000+ @2.5
    m/b a8n5x
    ram corsair 2.5-3-3-8 512*2 bus400
    vga X1550
    Hdd Seagate sata 250gb
    dvd rw lite on
    power ติดมากะเคส G-view
    จุดประสงค์อยากเล่นเกมใหม่ๆสวย+ลื่นไม่ต้องถึงกับหัวแตกเอาไม่กระตุกพอ
    เลยจะอัพการ์ดจอใหม่ เป็น HD4850
    แล้วเปลี่ยน Power suply เป็นของ Tagan Bz-series 600 วัตต์
    โหลดนานรอไหวแต่เล่นกระตุกรับไม่ได้ อยากได้เอฟเฟคครบๆมั่งปรับต่ำตลอด- -*
    แบบว่างบน้อยหมื่น+-3พัน กะว่าเก็บตังรอ i7 แล้วค่อยเปลี่ยน mainboard+cpu+ram ตามทีหลังแบบนี้จะเวิร์คไหมครับ
    รบกวนผู้มีความรู้ชี้แนะด้วยครับถึงผลดีและผลเสีย
    ปล.ท่านใดมีอะไรแนะนำนอกเหนือจากนี้ก็จะดีมากครับว่าเผื่อไว้เป็นตัวเลือกในการตัดสินใจที่ดีและคุ้มค่าที่สุด เพราะผมยังไม่ได้ตัดสินใจ
    ลืมบอกว่าเล่นบนจอ CRT ความละเอียด 1280*1024

OverclockZone Member สับสน's Avatar

น่าจะดีขึ้นบ้างนะครับ แต่จะดีขึ้นแค่ไหนนี่ผมไม่แน่ใจ ส่วนตัวผมว่าไม่คุ้ม

อันดับแรกแรมอาจจะไม่พอที่จะรันเกมใหม่ๆครับ ถ้าคิดจะอัพแรม DDR1 นี่มันหายากราคาแพงด้วยเมื่อเทียบกับ DDR2 ซีพียูนี่ก็คงจะดึงพลังของ 4850 มาใช้ได้อย่างไม่คุ้มค่าแน่นอน

ถ้าเป็นผม ผมจะอัพบอร์ด ซีพียู แรม ใหม่ก่อน ถ้างบไม่พอจะเก็บการ์ดจอไว้อันดับสุดท้าย เพราะราคามันตกเร็วสุด

แนะนำประมาณนี้ครับ รอท่านต่อไป

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

Quote Originally Posted by สับสน View Post
    น่าจะดีขึ้นบ้างนะครับ แต่จะดีขึ้นแค่ไหนนี่ผมไม่แน่ใจ ส่วนตัวผมว่าไม่คุ้ม

อันดับแรกแรมอาจจะไม่พอที่จะรันเกมใหม่ๆครับ ถ้าคิดจะอัพแรม DDR1 นี่มันหายากราคาแพงด้วยเมื่อเทียบกับ DDR2 ซีพียูนี่ก็คงจะดึงพลังของ 4850 มาใช้ได้อย่างไม่คุ้มค่าแน่นอน

ถ้าเป็นผม ผมจะอัพบอร์ด ซีพียู แรม ใหม่ก่อน ถ้างบไม่พอจะเก็บการ์ดจอไว้อันดับสุดท้าย เพราะราคามันตกเร็วสุด

แนะนำประมาณนี้ครับ รอท่านต่อไป
    ตามนั้นครับ ถ้าขืนอัพ VGA ไปก่อน สิ่งที่ได้(เฟรมเรต)อาจจะไม่คุ้มสิ่งที่เสียไป(เงิน)

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

สเปคเดียวกันกะผมเลยครับ ต่างกันแค่ vga ของผม Gf7600
    อยากบอกว่าเล่นเกมส์ใหม่ๆ ได้กะเขาหมดครับ
    ที่10240*768 ภูมิใจมากๆๆ กับเงินที่เสียไป
    เมื่อเกือบ 2 ปีที่ผ่าน ผมก็กำลังปลดระวางเหมือนกัน
    คิดว่า i7 เปิดตัวน่าจะแพงนะ คิดว่า2 หรือ 4 หัว
    ก็แรงไปอีก หลายปีพอสู้ จนกว่า i7 ราคาตกพอดี

OverclockZone Member !!~MaskRider~!!'s Avatar
    วิเศษสุขนคร ประชาอุทิศ 79

ตามความเห็นผมนะ ถ้างบ 13000
    X2 4600 >2200
    ECS black 780 >2200
    ram 2G >1600
    Tagan 480W >1800
    **ที่เหลือใช้ของเก่า**

=7800฿
    -13000
    เหลืออีก 5200฿ เดินเลือกซื้อการ์ดจอตามสบายเลย แถมได้คอมแรงกว่าเดิมด้วย

ปล.ราคาข้างบนผมนั่งเทียนเอา lol

OverclockZone Member alzheimiray's Avatar

ความเห็นดีๆทั้งนั้นเลย แล้วถ้าตอนนี้ผมมีงบ2หมื่น+-3พัน
    ผมจะประกอบใหม่อีกเครื่องเลยจะได้มีคอม2เครื่อง
    หรือ อัพของเก่าจะได้ประหยัดตังค่า case + hd + dvdrw
    แล้วเอาตังไปเล่น cpu + m/b + vga + ram + psu โหดๆดีกว่าไหมครับ
    สเปคไหนก็ช่วยแนะนำมาทีครับ
    ปล.แบบว่ากำลังหัดคล็อคอยากโหดกับเค้ามั่งแต่ก็ลังเลว่าตังขนาดนี้มันได้คอมพอใช้อีกเครื่องเลย
    Last edited by alzheimiray; 25 Aug 2008 at 00:17:01.

ดันๆๆๆ

Bookmarks

Bookmarks