Announcement

Collapse
No announcement yet.

มนุษย์เจ้าปัญหามาอีกแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มนุษย์เจ้าปัญหามาอีกแล้ว

คำถามง่ายๆเลยว่า
    ******เล่าเรื่องลาวให้ฟังก่อนถาม******
    ผมใช้VGA ของ Nvidia AGP 8X 7600 GS 256M ใช้มา1ปี(เจ้าของเก่า)ผมก็ไปซื้อต่อเข้ามา(เพื่อน)เขาก็เตือนไว้ว่าเคยถูกหนูฉี่ใส่แต่เขาก็ทำความสะอาดแล้วก็ใช้มาได้ถึง1ปีหลังจากนั้นผมก็ซื้อต่อเพื่อนมาก็ใช้งานได้อยู่3วันเล่นเกมส์ได้ไม่มีค้างไม่ว่าจะOnlineและOfflineหลังจากนั้นอีก1วันก็ไม่ได้ใช้งานเพราะสายจ่ายไฟของVGAเสียวันนี้(24/สิงหาคม/2551)ก็ไปซื้อสายจ่ายไฟVGAใหม่ก็ใช้งานทั่วไปปกติไม่มีปัญหาอะไร แต่พอกดเข้าเกมส์ไม่ว่าจะOnlineหรือOfflineเข้าได้ไม่ถึง5นาทีเกมส์ก็จะค้างไปในทันที
    ******นี่คือคำถาม******
    มันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ
    ******ความน่าเสียใจส่วนตัว******
    ประกันของVGAหมดอายุแล้ว

หาสายจ่ายไฟ VGA ใหม่ที่ดีๆมาใช้ครับ

Comment

สายที่ซื้อมาทางร้านเกะกล้องมาจาก VGAตัวTOPที่สุดในตอนนี้มาเลยนะครับน่าจะประมาณ XFX 8800 GT 512mb ทางร้านยอมเกะให้เลย

Comment

ดันให้คับ รอผู้รู้ต่อไป

Comment

Working...
        X