Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนตอบทีนะคับ --- ขอบคุณมากคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนตอบทีนะคับ --- ขอบคุณมากคับ

คือว่า ผม เปิดร้าน เกม อยู่ อยากทราบว่า การ แชร์ drive:c แชร์ยังไง ที่เครื่องอื่น สามารถ เข้าไปใน Program file ของอีกเครื่องนึงได้

คือตอนแรกมันเข้า Program File ได้หมดทุกเครื่องแต่ เครื่องมันมีปัญหา เลยต้องลง Windows ใหม่ หลังจากลงเสร็จแล้วก็ตั้ง IP เครื่อง ตามปกติ เครื่องที่ลงก็ มองเห็น เครื่องอื่น เครื่อง ที่ ลงใหม่ สามารถเข้าไปใน Program File เครื่อง อื่นได้
    --แต่เครื่องที่ผมพึ่งลงเสร็จ เครื่องอื่นไม่สามารถเข้ามาใน Program File เครื่องนี้ได้มันฟ้องตามรูปข้างล่างเลยคับ--

คือตอนนี้ผม ทำการแชร์ drive:c แล้วครับ เครื่องอื่นสามารถเข้าไปในอีกเครื่องนี้ได้ได้

**อยากทราบว่า ทำยังไง หรือ ต้องไปเซตค่าที่ตรงไหนหรือ ครับ ถึงจะทำให้เครื่องอื่นสามารถเข้ามาใน Program File เครื่องนี้ได้ **

เหตุที่ต้องการเข้า Program File เพราะ เกมส่วนใหญ่ มันอยุ่ ใน drive:c
    Attached Files
Working...
X