Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยดูทีครับ อยากอัพเกรด เครื่องนอกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยดูทีครับ อยากอัพเกรด เครื่องนอกครับ

คิดว่าจะอัำพอันไหนดีครับ พอดีเครื่องนี้ มัน 2ปี แล้วอะ ช้วยทีนะครับ
    อ่ะนี้ ตามรูปเลยง่ายกว่า

ขอบคุณครับทุกคน

ช้วยหน่อยครับ ไม่รู้จะเริ่มที่ไหนก่อน

Comment

แรงกว่าเครื่องผมอีก...

Comment

คิดว่าไงครับ OverClock เลยดีไหม

Comment

เอาแรม 2*2gb รุ่นอื่น(ไม่รู้รุ่นอาไรที่มี)มาใส่ได้ไหมครับ
          แล้วเปลี่ยน กาดร์จอ N GF8800 GTS หรือ GT
          เปลียนพัดลมด้วย CPU กับ ซัำพพาย
          คิดว่าไงครับ

Comment

เพิ่มแรม (เปลี่ยนแรมไปเลยก็ได้ ถ้าใส่ได้แค่2slot) อย่างน้อยควร 2G
            อีกเรื่องผมไม่แน่ใจว่าคอมคุณ MB slot อะไร ถ้า 478+AGP แนะนำให้ขายซื้อใหม่ คุ้มกว่า
            ถ้า 775+PCI-ex ให้เปลี่ยนการ์ดจอ ตามต้องการ อย่างน้อยน่าจะสัก 8600ขึ้นไป ฉิวเลยครับ

Comment

ไม่บอกว่ามีงบเท่าไร่ห ก็ถ้าเล่นเกมส์ไม่หนักมาก พวกออนไลน์ทั้งหลาย

ลอง RAM ROX 1*2 GB bus 667 1200.- กับ VGA HIS HD 3650 512 MB 2750.-

ลองแค่นี้ก่อน เล่นเกมส์น่าจะดีกว่าเยอะ PSU คงน่าจะพอ

ส่วน CPU คาดว่า บอร์ดคุณคงรับได้ไม่เกิน Pentiem D ลองเล่นดูก่อนถ้าพอใจไม่ต้องเปลี่ยน CPU เพราะถ้าเปลี่ยนก็ยกเครื่องใหม่ ดีกว่า

Comment

งบ 1 หมื่นครับ

Comment

Working...
                X