overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ผมใช้ Spark 7900gs แล้วเหนื่อยจริงๆครับ

OverclockZone Member

Thumbs down ผมใช้ Spark 7900gs แล้วเหนื่อยจริงๆครับ

ตามหัวกระทู้เลย ผมใช้ Spa*k 7900gs แล้วเหนื่อยจริงๆครับ ซื้อของค่ายนี้มา
    เข้าศูนย์ไปเคลมมาไม่ต่ำกว่า3รอบแล้ว รอบละ2เดือนอย่างไวก็1เดือน
    ประกันของ Mi*ro Wa*e นะครับ

อาการเวลาเล่นเกมแล้วภาพมันจะลายๆ บางทีโพลิกอนก็ยืดๆยาวๆเต็มหน้าจอ
    ไม่ได้เปิดทิ้งไว้นานนะครับแปปเด๋วเล่นเกมไปสักแปป ยิ่ง Window Mode นี่ไม่ได้เลย
    เป็นจุดๆเต็มหน้าจอ ปกติความร้อนแบบไม่ได้ เปิดโปรแกรมไรอยู่ที่ 55-56 พอเล่นเกมจะ
    60-63

เซ็งมากการ์ดตัวนี้เป็นตัวที่3ที่ผมไปเคลมมา เพิ่งได้มาเมื่อวันที่ 20 สิงหาคม 08 ตอนนี้มามี
    ปัญหาเดิมๆอีกแล้วครับ ตอนที่ไปรับสินค้าที่ศูนย์เขาบอกว่าเอาตัวใหม่จากโรงงานมาให้ ทั้งๆที่
    ผมดูมันเก่ามากเลยฝุ่นจับ ตัวชิัพมีคราบใคล้ ตรงด้านหลังฮีตซิงมีคราบดำๆสกปรกด้วย ในช่ิอง
    เสียบปลั้กจ่ายไฟมีฝุ่นเกาะข้างในสรุปว่าเก่ามาก ผมถามนี่ใหม่แล้วหรอ เขาก็ยังยืนยันว่าใหม่
    จากโรงงาน ก่อนผมจะมารับกาดโทรแล้วโทรอีกทุกสัปดาห์สรุกว่ามันเอามาจากโรงงานในไทย
    หรือวามันเอามาจากไหนผมคุยโทรศัพธ์ช่างมันบอกว่า ของอยู่ระหว่างขนส่งบ้าง ของอยู่ในระหว่าง
    เช็คสต็อกบ้าง ยือกันไปเรื่อย เซ็งละครับยี่ห้อนี้ บริษัทรับประกันนี้ ว่าจะเอาไปเคลมต่ออีกรอบ
    ซื้อมาเอาเข้าเคลมนานมากกว่าที่ใช้งานอีกนะเนี้ยเซ็งมากๆ

Last edited by king555; 17 Sep 2008 at 13:24:15.

OverclockZone Member stringman's Avatar

การ์ดจอเจ๊งแล้วครับ เป็นเหมือนผมเด๊ะเลยครับ เล่นต่ออีกขึ้นจอฟ้าเป็นแน่แท้ ของผม XFX7900GTX ส่งเคลม ARC ครับ แต่ของไม่มี เค้าให้เพิ่มเงิน 2000 แล้วเอา 8800GT ซัลแมน แทนครับ

Moderator Gearhead's Avatar

ลองต่อรองกับเค้าดูเลยครับ ว่า " ขออัพเกรดได้มั้ยครับ คือ มันเครมมา 3 รอบแล้วครับ ไม่อยากใช้รุ่นนี้แล้ว " พูดเชิงๆ ตัดพ้อหน่อยครับ

OverclockZone Member estrellas's Avatar

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ลองต่อรองกับเค้าดูเลยครับ ว่า " ขออัพเกรดได้มั้ยครับ คือ มันเครมมา 3 รอบแล้วครับ ไม่อยากใช้รุ่นนี้แล้ว " พูดเชิงๆ ตัดพ้อหน่อยครับ
    น่าลองทำครับ อิอิ

Unhappy

อีกรูปครับ (รูปแรกสดๆวันนี้เองครับ)

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=1309908

ภาพผมคล้ายๆเคสนี้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100410

สเป็กเครื่องนะครับ

P4 3.0g อุณหภูมิ 47-48 เล่นเกมก็50กว่าๆไม่เกิน57
    ram 1.5g
    power supply 600w ของ Energy
    เมนบอร์ด asus P5GD2-X

Unhappy

ขอบคุณมากขอรับที่ช่วยตอบรวดเร็วทันใจมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปต่อรองดูครับ
    ไม่ไหวเลยอะครับ

พาวเวอก็มีส่วนนะครับ บางทีดูเหมือนวัตน์มันจะเยอะจ่ายไหวก็จริง
    แต่พวกพาวเวอวัตน์ปลอม พอเจอโหลดหนักๆๆ มันทนไม่ไหว จ่ายไฟดรอปลงไป ส่งลต่อชิ้นส่วนก็มี
    เคยโดนกับตัวเองอยู่สองที

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ฮะ ไอภาพแบบนี้ผมก็เคยเป็นน่ะครับ เป็นแต่ โยวกัง ครับแต่เกมอื่นไม่เป็น

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

OverclockZone Member dadada2's Avatar

เกมคุ้นๆ ใช่ Q-World อ่าป่าว
    แฮะๆ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    ฮะ ไอภาพแบบนี้ผมก็เคยเป็นน่ะครับ เป็นแต่ โยวกัง ครับแต่เกมอื่นไม่เป็น
    ไช่ๆโยวกัง เคยเล่นที่ร้านเกมส์เปงเเบบนั้นเเหละ

ลอง ทำความสะอาดช่องเสียบดูนะ * - -

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

เหมือนกันเลย ใช้ Spark GF7600 GS อยู่ ช่วงที่ซื้อมา ใช้ไม่ถึงปี ภาพแตก ยึดๆ อาการเดียวกัน
    ก็เอาไปเคลม เขาเปลี่ยนให้ใหม่(เอาของเก่าที่ซ่อมแล้วมาเปลี่ยนให้แทน)
    ปัจจุปันก็ ok ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเล่น pes2008 เวลาโหลดเข้าเกมส์ตัดฉาก
    เข้าไปหาผู้ชมบนสแตน ภาพแต่ทับ เละไปหมด เหมือนภาพตัวอย่างบน ของเจ้าของกระทู้นั้นละ
    อาการเดียวกันเลย พอตัดฉากเข้าแตะบอลก็ปกติ มีปัญหาเฉพาะช่วงโหลดที่ว่าละ เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง
    ผมคิดว่าการ์ดผมมันคงเริ่มจะไปซะแล้วละ
    ปล. ไว้อาลัยผู้ร่วมชะตากรรม เดียวกัน
    Last edited by mpromsopa; 24 Aug 2008 at 21:54:50.

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    ไช่ๆโยวกัง เคยเล่นที่ร้านเกมส์เปงเเบบนั้นเเหละ

ลอง ทำความสะอาดช่องเสียบดูนะ * - -
    สรุปมันเป็นที่ตัวเกมฮะ ตอนนั้นมันเป็นช่วง 1 แต่มานหายไปแล้วฮะ

OverclockZone Member guyo's Avatar

ลองเกมส์อื่นว่าเป็นหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member [virus]'s Avatar

ผมใช้ Spark 7600GS ตั้งแต่ใช้มาไม่มีอาการภาพแตกนะครับ แต่มีปัญหา ลูกปืนพัดลมแตกไป2รอบแล้ว

OverclockZone Member Orangery's Avatar
    Bangkok University

-0-

OverclockZone Member shogun265's Avatar

ใช้ i 500 อยุ่ม่ายเห้งเป็งรายเยย คิคิ

OverclockZone Member tanawatkk's Avatar

ผมใช้7300gt ของ sparkยังไม่เจอปัญหาครับ

OverclockZone Member Ukimura's Avatar
    สุพรรณบุรี-นครปฐม-ศาลายา

เคยเป็นตอน oc การ์ด mx-400 ไม่เสถียร เกม cabal นะ
    พอปรับไปปรับมาก็หาย

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ผมกลับมีความรู้สึกดีๆกับยี่ห้อนี้แฮะ สงสัยเพราะโชคดีได้ของไม่มีปัญหามาด้วย

ตัวแรกใช้ Radeon 9100 ตอนนี้ยังใช้งานได้อยู่ใช้โหลดบิตอยู่ทุกวันซื้อมา 6-7 ปีได้ละมั๊ง

อีกตัว 7600GS ใช้ที่ออฟฟิต ยังปรกติดีอยู่ประกันเพิ่งหมดไปเดือน 8 ตัวต่อไปคงเป็น 4850

ภายในเดือนนี้คงได้เป็นเจ้าของ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks