overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 9 of 9

Thread: ร้านรับทำตู้ไฟจะตัดเคสได้ไหมคับ

OverclockZone Member

Default ร้านรับทำตู้ไฟจะตัดเคสได้ไหมคับ

จะไปตัดฝาข้าง แล้วติดด้วยแผ่นอะคริลิค ใสนะครับ

ผมมั่นใจว่าร้านทำตู้ไฟน่าจะมีแผ่นอะคริลิคใส แต่ไม่แน่ใจว่าเค้าจะตัดได้ไหม

ส่วนงานที่ตัดออกก็ประมาณ 30*30 ซม. ครับ แล้วความแข็งของฝาเควส ก็แข็งปกติ แต่ไม่ออกแนวของ บางเฉียบเหมือนเควสอลุมิเนียมครับ

แล้วผมอยากทราบว่าราคาอยู่ที่กระมาณกี่บาทเหรอครับ

ปล.ถ้าหากร้านทำตู้ไฟ ไม่รับทำช่วยแนะนำร้านให้ผมได้ไหมครับ พอดีผมอยุ่ที่โคราชครับ *0*

OverclockZone Member

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ *0*

OverclockZone Member evilbenx's Avatar

ลองติดต่อที่ร้านดูดีกว่านะครับ ถ้าเค้าไม่รับทำ ก็ลองไปขอยืมอุปกรณ์ตามโรงเรียนเทคนิคดูครับ

OverclockZone Member ratth's Avatar
    อ.แกลง จ.ระยอง/คลอง5 ปทุมธานี

ส่วนใหญ่จะรับแต่ตั้งราคาสูงนิดนึง ไหนๆจะเอาดีแล้วส่งยิงเลเซอร์เลยดีกว่าครับ งานเส็จไม่ต้องมาปัดเงาให้ยุ่งยากด้วย เขาคิดค่ายิงเป็นนาที ถ้าแบบไม่ซับซ้อนมากก็ ไม่กี่ตังค์ แต่ระวังเรื่องกว่ามหนาของอครีลิคที่ใช้ด้วยครับ ดีที่สุดก็ไม่เกิน 3 มม. ไม่งั้นอ้วกแน่

OverclockZone Member kurosaki's Avatar

ลองไปร้านทำป้ายดูครับ

OverclockZone Member AongSa's Avatar

การตัดฝาข้าง ถ้าทำดีมันก้อจะสวยนะครับ ทำเองมันก้อเหนื่อยหน่อยเจาะๆ เลาะๆ ตะไบๆ กลัวไม่สวยจะไปจ้างร้านทำก้อกัวแพง+ออกมาไม่สวย

ไม่ลองแบบผมดูบ้างครับ มั่วๆ ถั่วๆ แบบสะดวกทำเองได้ง่ายๆ โดยการซื้ออะคริลิคใสมาตัดให้เท่ากับขนาดของฝาข้าง (ใช้คัตเตอร์กรีดแล้วแบะออกมันก้อหลุด) อยากใส่พัดลมกี่ตัวก้อวาดแล้วเอาหัวแร้งจิ้มๆ แล้วเลาะๆ ออกเอากระดาษทรายขัดให้เรียบ ส่วนตอนยึดก้อเจาะรูร้อยน๊อตยึดอะคริลิคใสเข้ากับตัวเคส แล้วซื้อสีมาพ่นขอบทั้ง 4 ด้านของอะคริลิคใส (ไม่รู้สวยรึเปล่าเพราะยังไม่เสร็จ) T0^

เท่าที่ทำหมดค่าอะคริลิคใสไป 200 (ยังเหลือ) สี 1 กระป๋อง 45 บาท กระดาษทรายกับสว่านยืมคนแถวบ้านเอา ลองทำเองดูนะครับง่ายๆ ใช้เวลาไม่มาก ฝาข้างก้ออยู่สภาพเดิม

OverclockZone Member hideto90's Avatar

คูรข้างบนมีความคิดที่ดีครับ อิอิ

OverclockZone Member hideto90's Avatar

คุณข้างบนมีความคิดที่ดีครับ อิอิ

OverclockZone Member AongSa's Avatar

อะคริลิคใสที่เหลือผมเอามาตัดเท่ากับช่อง CD-Rom (3ช่อง) พ่นสีแล้วเจาะติดพัดลม 120mm แล้วติดตรงช่อง CD-Rom เลย ทั้งสวยทั้งเย็นครับ

ฝาข้างทำเสร็จแล้ว สวยใส มากๆ ครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปเอามาลงให้ชมครับ ทำครั้งแรกยังไม่เนียนเต็มร้อยครับ แต่ก้อสวยถู๊กใจ๊ถูกใจ (GView Digi แนวลิเกๆ ชะเองเอย)

Bookmarks

Bookmarks