Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ps3 เล่น แผ่นcopyได้เปล่า [ผิดหมวดขออภัย]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ps3 เล่น แผ่นcopyได้เปล่า [ผิดหมวดขออภัย]

คือตอนนี้ ทำกำลังคิดจะซื้อ ps3 มาเล่นอ่ะคับ

แต่พอดี ผมมีกังวล ว่าถ้าซื้อมาแล้วเล่นแผ่น copy ไม่ได้เนี่ย แย่เลย

เพราะแผ่น แพงมากๆๆ แล้วถ้าผมโหลดจากbitมาไลท์ มันก้อเท่ากับแผ่น copyใช่เปล่าคับ

จะได้ไม่เสียตังซื้อแผ่น-.- (คนจนคิดอยากเล่น ps3 )

ขอถามอีกอยากนึงคับ xbox360 กะ ps3 ควรซื้ออันไหนดีอ่ะคับ

เพราะเกมที่ มีให้เล่นก้อมีคล้ายๆๆเหมือนๆๆกัน

ขอบคุณมากคับ
    Last edited by NerubiaN; 25 Aug 2008, 07:21:54.

ยังก๊อปมิได้ท่าน

XBOX ไปเลยท่าน ลืมไป รุ่นใหม่ยังเล่นก๊อป มิได้อยู่นะ

PS3 ผมไปเล่นที่ร้าน ชั่วโมงละ 25 บาท

Comment

play3
      ท่านกล้าโหลดแผ่นเหรอ
      แผ่นนึงก็10GB+แล้ว
      เหอๆ
      บางเกม30GB+
      ถึงมันเล่นก๊อปได้
      ผมว่า
      ก็คงไม่มีใครมานั่งสูบเกม= ="

Comment

ค่าแผ่นก็ไม่ใช่ถูก ๆ ซะด้วย ถ้าจะเล่น ps3 ก็ต้องเตรียมเงินซื้อแผ่นแท้ด้วยครับ

แนะนำ xbox มากกว่า เพราะเกมส์สนุก ๆ มันเยอะกว่า แต่เสี่ยงกับไฟแดง รุ่นใหม่ก็ยังแดง ไม่แดงเมื่อไหร่ยอดขายคงพุ่งกระฉูด

Comment

PS3 ยังไม่มีกอบหรอกครับ เพราะ แผ่น ของPS3เขาเป็น บู-เร นะแผ่นไลท์ตามท้องตลาดของ บู-เร ยังมีน้อยอยู่และแพงด้วย เลยยังไม่มีใครทำก๊อบ อีกอย่างไดฟ์ ก็แพงอยู่

Comment

Originally posted by kunano View Post
            PS3 ยังไม่มีกอบหรอกครับ เพราะ แผ่น ของPS3เขาเป็น บู-เร นะแผ่นไลท์ตามท้องตลาดของ บู-เร ยังมีน้อยอยู่และแพงด้วย เลยยังไม่มีใครทำก๊อบ อีกอย่างไดฟ์ ก็แพงอยู่
            แต่แผ่นหนังที่ฟิวเจ้อเหลือแผ่นละ200ละแผ่นกอปนะจาก7ร้อยกว่า

Comment

Originally posted by titan_psp View Post
              play3
              ท่านกล้าโหลดแผ่นเหรอ
              แผ่นนึงก็10GB+แล้ว
              เหอๆ
              บางเกม30GB+
              ถึงมันเล่นก๊อปได้
              ผมว่า
              ก็คงไม่มีใครมานั่งสูบเกม= ="
              ผมว่าคงสูบได้อยู่หรอกเพราะว่า เน็ตผม 3m วันๆๆไม่ได้ทำอะไรเลย

แต่ว่าถ้าผมซื้อ ps3 แล้ว คงเล่นได้แต่แผ่น copy ps2 ใช่เปล่าคับ

งั้นก้อแย่เลยสิ เล่นแผ่นก๊อปไม่ได้ แค่ค่าแผ่นก้อแย่แล้ว

สงสัยต้องรอให้มันเล่นแผ่นก๊อปได้ค่อยซื้อ -.- แย่เลยต้องรออีกนานเท่าไรเนี่ย -.-

Comment

Originally posted by jackkfc012 View Post
                แต่แผ่นหนังที่ฟิวเจ้อเหลือแผ่นละ200ละแผ่นกอปนะจาก7ร้อยกว่า
                แผ่นหนังนี่แผ่นอะไรล่ะครับ blu-ray หรือ DVD ผมว่ามันไม่น่าจะใช่ blu-ray เลยอะ

ค่าแผ่นมันไม่มีทางต่ำกว่า 200 บาทอยู่แล้ว

Originally posted by NerubiaN View Post
                ผมว่าคงสูบได้อยู่หรอกเพราะว่า เน็ตผม 3m วันๆๆไม่ได้ทำอะไรเลย

แต่ว่าถ้าผมซื้อ ps3 แล้ว คงเล่นได้แต่แผ่น copy ps2 ใช่เปล่าคับ

งั้นก้อแย่เลยสิ เล่นแผ่นก๊อปไม่ได้ แค่ค่าแผ่นก้อแย่แล้ว

สงสัยต้องรอให้มันเล่นแผ่นก๊อปได้ค่อยซื้อ -.- แย่เลยต้องรออีกนานเท่าไรเนี่ย -.-
                ps3 เล่น copy ps2 ไม่ได้นะครับ เล่นแผ่นแท้ได้อย่างเดียว

Comment

Originally posted by jackkfc012 View Post
                  อันนั้นมันเป็น Blu-ray rip รึเปล่าครับ พวกของจากแม่สายน่ะ เข้าไปสั่งมาดูเอง แผ่น 60 บาท
                  ตามห้างแม่งไปแอบขายแผ่น 200 กว่า มันเป็นแผ่นดี9 ธรรมดาๆนี่แหล่ะครับ เพียงแต่ source
                  เป็น Blu-Ray และ HD-DVD เอามาเล่นกับเครื่องดีวีดีธรรมดาๆเราได้เพราะมันเป็นดีวีดี บลูเรย์
                  จริงๆแผ่นแท้ Planet Earth ที่ Seacon ปาเข้าไป 3500 แล้วครับ 3 หรือ 5 แผ่นนี่แหล่ะ โห
                  เอาตังค์ไว้ซื้อข้าวสารมาหุงกินกะพริกเกลือดีกว่า
                  Last edited by ksurachai; 25 Aug 2008, 18:25:26.

Comment

หุหุ อย่างนี้ก้อแย่เลย แต่ xbox นี่เล่นแผ่น copy ได้ใช่ไหมคับ

แล้ว xbox มี ff ให้เล่นเปล่า ผมกลัวว่าเกมดีดีมันจะมาลง ps3 หมดอ่ะสิ

เพราะผมไม่ค่อยรู้เกี่ยวกะ xboxเลย

Comment

คงยังไม่มีผู้ผลิตที่จะลทุนซื้อเครื่องไรท์และแผ่น+ข้อมูลเกมส์ที่ใหญ่โต และยังต้องแก้ให้มันเล่นก๊อบได้อีกมั้ง

Comment

Originally posted by NerubiaN View Post
                        หุหุ อย่างนี้ก้อแย่เลย แต่ xbox นี่เล่นแผ่น copy ได้ใช่ไหมคับ

แล้ว xbox มี ff ให้เล่นเปล่า ผมกลัวว่าเกมดีดีมันจะมาลง ps3 หมดอ่ะสิ

เพราะผมไม่ค่อยรู้เกี่ยวกะ xboxเลย
                        กลับกันน่ะครับตอนนี้ xbox360 กับ PS3 ตอนนี้ Xbox360 มีแต่เกมส์ RPG ญี่ปุ่นให้เล่น แถมไปแย่งเกมส์ PS3 มาเยอะมาก
                        จนตอนนี้ถ้าจะเล่นเกมส์ RPG ญี่ปุ่นต้องเครื่อง Xbox360 ครับ อ้อแล้วไม่ใช่ว่าจะมีแต่แนวนี้น่ะครับแนวอื่นยังมีเยอะมากกว่า PS3 เลย
                        อ้อลืมบอก FF มีให้เล่นแน่นอนครับไม่ต้องห่วง M$ เขาเอาใจลูกค้าเก่งอยากเกมส์ไหนก็จัดให้เลย
                        ส่วนเรื่องไฟแดงก็ยังมีน่ะครับแต่น้่อยลงแนะนำให้รอ เครื่องใหม่ Jesperครับย

ปล.ยกเว้นก็แต่เกมส์ที่ Sony ผลิต+ขายเองครับถึงไม่มี

Comment

ผม งง อ่ะคับ ไฟแดง ของ xbox มันคืออะไรอ่ะ -.-

Comment

อยากซื้อมาเล่น TEKKEN6 อยู่เหมือนกันแหละ
                            คิดแล้วไม่คุ้มเลย
                            X360 ดีกว่า

ปล. PS3 อาจจะมีแผ่น copy นะแต่อีกกีปีก็ไม่รู้ ถ้าเกิน 6 ปี มันคงจะออก PS4 แล้วก็คงจะไม่มีแผ่น copy
                            ปล. เปิดโคโล ไว้สูบ สิ่ จะได้เร็ว (30GB)

ไฟแดง ของ xbox มันคืออะไรอ่ะ -.-

ผมว่ามันคงจะเหมือนกับไฟล์ boot windows ละมั้ง ไฟล์มันหาย แล้วเข้าระบบปฎิบัติการไม่ได้ก็เลย ไฟแดง หรือป่าว
                            ก็เลยต้องเอาไปให้ร้านมันทำให้ใหม่
                            Last edited by amppeter; 25 Aug 2008, 19:00:40.

Comment

ยังงี้ก้อเหมือนมันยังไม่ สมบุรณ์ใช่ปะคับ แล้วไฟแดงนี้มันเปงบ่อยไหมอ่ะ

ถ้าเอาเกมจาก แผ่น ลง hd ไว้จะเล่นได้เปล่าเล่น โหลดมา แล้วใส่ hd ของ ps3

ยังงี้อ่ะ
                              Last edited by NerubiaN; 25 Aug 2008, 19:19:39.

Comment

Working...
                              X