Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ps3 เล่น แผ่นcopyได้เปล่า [ผิดหมวดขออภัย]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

XBOX360
    รุ่น 65Nm
    สิ

Comment

ถ้าเอาเกมจาก แผ่น ลง hd ไว้จะเล่นได้เปล่าเล่น โหลดมา แล้วใส่ hd ของ ps3

ยังงี้อ่ะ

ใครก้อได้ช่วยตอบผมทีคับ ว่าทำได้เปล่า

Comment

Originally posted by NerubiaN View Post
        ถ้าเอาเกมจาก แผ่น ลง hd ไว้จะเล่นได้เปล่าเล่น โหลดมา แล้วใส่ hd ของ ps3

ยังงี้อ่ะ

ใครก้อได้ช่วยตอบผมทีคับ ว่าทำได้เปล่า
        ไม่ได้ครับต้องใช้แผ่นเล่น ยกเว้นเป็นเกมส์ที่ซื้อจาก PSN แล้วมาลงในเครื่องถึงเล่นได้
        สำหรับบางเกมส์ต้อง install ลง HDD ส่วนนึงไม่งั้นโหลดช้า แต่บางเกมส์ก็ไม่จำเป็นต้องก็ได้

อีกอย่างถ้าก็อปจากแผ่นลง HDD ได้แบบสมบรูณ์ป่านนี้คงมีเกมส์ปล่อยกันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้วครับ

Comment

จะเสียเงินซื้อเครื่องเกมควรจะศึกษาให้ดีหน่อยนะครับ ไม่ใช่ถูกๆนะ ราคา 2 เครื่องนี้พอๆกัน 15000-18000

PS3 เล่นก๊อปปี้ไม่ได้ แผ่นแท้ราคา 1800-2500 บาท ถ้าเป็นคนชอบเล่นเกมไม่เยอะ เล่นน้อยๆแต่เน้นๆทุนไม่มาก

ก็ซื้อมาเล่นจบแล้วขายไป มันก็ไม่ถึงกับไม่ไหวหรอกครับ มีตังซื้อเครื่องแล้วผมว่าเกมไม่ใช่ปัญหาเท่าไหร่นะ

XBOX อย่างที่บอกยังมีปัญหาไฟแดง อยู่บ้างถึงจะซ่อมได้แต่อาจจะไม่หายขาด ราคาเครื่องไม่ถูกนะครับจะแพง

กว่า PS3 ด้วยซ้ำถ้าเป็นเครื่องแปลง ok เล่นแผ่นก๊อปได้แต่ออนไลน์(live)เสียเงินนะครับ 1300 ต่อปี(ไม่แน่ใจ)

มีเทศกาลแบนคนใช้เครื่องแปลงตกปีละ 1 ครั้งถ้าแจ๊คพ๊อต ก็แค่เล่นออนไลน์ไม่ได้(ส่วนตัวผมว่าออนไลน์ของxbox

นี่เป็นตัวสนุกเลยครับ โดนไปนี่เซ็งแน่นอน คนรู้จักบางคนถึงกับมี 2 เครื่อง แปลงเครื่อง แท้เครื่อง)

ส่วนเกมนั้นก็มีพอๆกันครับ PS3 อาจจะมีเกมเป็นของตัวเองที่เน้นๆมากหน่อย แต่ก็แอบมาลงให้ xbox เยอะอยู่

สรุป PS3 ยกชุดรวมเกมก็ ราวๆ 20k xbox เพียวๆ 1 เครื่องเล่นแปลงก็ราวๆ 18k ถ้าโดนแบนโดนไฟแดง

ถอยอีกเครื่องก็ อีก 18k สรุปราวๆ 30k ไปๆมาๆ xbox แพงกว่าไหมน่ะ lol

ปล.ส่วนตัวให้เลือกได้เก็บเงินซื้อ 2 เครื่องไปเลย สะใจกว่า lol

Comment

เล่นเกม พีซี ดีฝ่าสบายใจกว่า แผ่นแท้ ไม่ถึงพัน(บางเกม)

Comment

ไฟแดง ก็เหมือน อาการแต๊บนั่นล่ะ

มันร้อนจัดจนเครื่องรับไม่ได้

ที่เหลืออ่านจาก ด้านบนเลย

Comment

PS3เท่านั้น

Comment

ตอนนี้เล่นได้แล้วนะครับ ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.pspinw.com ใครสงสัยข้อมูลเพิ่มเติมโทรสอบถามได้นะครับ ^^

---------------------------------------------------------------------
                  PS3 เล่น Copy ได้แล้ว สนใจรายละเอียด CLICK ได้เลยครับ
                  Last edited by PSPInw; 26 Sep 2010, 22:04:21.

Comment

Working...
                  X