Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มันลบแผ่น RW ไม่ได้อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มันลบแผ่น RW ไม่ได้อ่ะ

มันเป็นไรมะรู้อ่ะครับ

อยู่ดีๆก็ลบไม่ได้ซะงั้น เพิ่งเป็นได้2วันเอง

ลงวินใหม่ เปลี่ยนสาย ATA ใหม่แย้วอ่ะ ก็ไม่หายอ่ะครับ

แถมเป้นพร้อมกันทั้ง2ไดร์ฟ งงไปเลย

ลืมรูปครับ

Comment

แผ่นเสียแล้วเป่า

Comment

Originally posted by mooh View Post
        แผ่นเสียแล้วเป่า
        แผ่นไม่ได้เสียครับ

เพราะไปลองลบกับเครื่องของเพื่อนแล้วลบได้อ่ะครับ

แต่พอเอามาที่บ้านลบไม่ได้อีกแล่ว

Comment

งั้นก็ไดรฟ์ CD เสีย

Comment

Originally posted by Sakuder View Post
            งั้นก็ไดรฟ์ CD เสีย
            พึ่งซื้อได้5วันจะเสียแล้วเหรอเนี่ย

ซวยจิง

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นลบดูครับ ผมเป็นบ่อยๆเดี๋ยวได้ เดี๋ยวไม่ได้เนี่ย ใช้สลับๆกันดูกับโปรแกรมตัวอื่น ลองแบบ Full Format ด้วยนะครับ

Comment

ลงวินโดว์อะไรครับ

ตอนนั้น วิสต้า มันก็เพี้ยนๆ เป็นบางครั้ง

ถ้าอยากรู้จริงๆว่า อะไรมันเสีย เปิดเนโรออกมาแล้ว ลองไร้ทไฟล์อะไรก็ได้ มันจะลบ rw ก่อนไร้ท์

ถ้าไม่ได้ ก็ยกไปเคลมเลย

ของใหม่ๆ ก็เสียได้ครับ มันไม่ใช่ของแบบ มาสเตอร์พีซ ชิ้นสองชิ้น มันขายยกล็อตๆ โอกาศเสียก็มีครับ

Comment

เปิดเนโรแล้วมันไม่เห็นไฟล์ในแผ่นอ่ะครับ

ทำให้่มันไรท์ไม่ได้ด้วยอ่ะ

แต่เปิดทางวินโดวส์เห็นนะครับ

สงสัยจะได้เอาไปเคลมจริงๆ แต่เป็นทีเดียวสองไดร์ฟนี่มันเซ็งนะเนี่ย

Comment

ไม่แน่ไดร์อาจจะไม่เสียน่ะครับ

ลอง ลบโดยใช้คำสั่งของ วินโดว์ดูล่ะยังครับ ว่ามันลบให้รึป่าว

หรือให้แน่ๆ ก็ยกไปทั้งเคสนั้นแหล่ะครับ ให้มันดู แล้วก็ถามว่ามันเป็นได้ยังไง

Comment

อ่า

คือในวินโดวส์มันก็เห็นเป็น DVD-ROM ไปเลยอ่ะครับ

ทำให้ไม่มีคำสั่ง erase ตรงซ้ายมืออ่ะครับ - -*

เดี๋ยวเอาไว้พรุ่งนี้ไปซื้อ RW มาอีกแผ่นดีกว่าครับ

ลอง2แผ่นมันคงไม่ได้อะไรมาก ถ้าอีกแผ่นยังเป็นก็ say goodbye กะ ASUS ได้เล้ย

Comment

Working...
                      X