Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ 9600GT ที่ร้าน TK

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ 9600GT ที่ร้าน TK

ขอถามเกี่ยวกับ การ์ดจอ 9600GT ที่ร้าน TK

พอดีผมไปซื้อมาจากทางร้าน พอกลับมาดูที่บ้าน พบว่า ซองที่ห่อการืดจอ เป็นรอย กรีด ออก

ไม่ทราบว่า ใครเป็นเเบบผมไหมครับ

เค้าต้องมาแป๊ะประกันไงครับต้องกรีดหอออกนิดนึง

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
      เค้าต้องมาแป๊ะประกันไงครับต้องกรีดหอออกนิดนึง
      แม่นแล้ว

Comment

อ่อครับ เพราะตอนผมไปซื้อ เห็นมันมีติดประกัน A and L โดยระบุวันหมดอายุ มาให้เเล้ว

Comment

กรีดซองไม่เป็นไรหรอกครับ แค่ระวังอย่าให้มีดไปโดนตัวการ์ดเป็นพอ

Comment

Originally posted by choke555 View Post
            อ่อครับ เพราะตอนผมไปซื้อ เห็นมันมีติดประกัน A and L โดยระบุวันหมดอายุ มาให้เเล้ว
            แปลว่าไม่ได้ยืนดู วอยศุนย์ มันมีอยุ่แล้ว ที่เค้าแปะเป็ยวอยกลมๆ เล็กๆของ ร้านด้วยครับ

Comment

ผมลองเทสเล่นกับ crysisปรับ กลาง เน่าไปเลยครับ เวลาเคลื่อนไหว ภาพจะหนืดๆ เเต่เล่นเดวิวเมคาย โอเคครับ ไม่ทราบว่าปกติไหม สเป็กตามนี้
              amd 64 x2 3600+
              asrock nf6g-vsta
              9600gt galasy 512 ddr 3

Comment

Originally posted by choke555 View Post
                ผมลองเทสเล่นกับ crysisปรับ กลาง เน่าไปเลยครับ เวลาเคลื่อนไหว ภาพจะหนืดๆ เเต่เล่นเดวิวเมคาย โอเคครับ ไม่ทราบว่าปกติไหม สเป็กตามนี้
                ดันของตัวเอง

Comment

ของผม e2140 @ 3GHz
                  แรม2 GB
                  9600 gt galaxy
                  ้high 30 fpsอัพ
                  mod very high 15-20 fps
                  น่าจะเป็นที่cpuครับ เพราะของผมถ้าไม่ได้ocก็หน่วงโครต

Comment

ครับ อาการ ผมตอนนี้ จะออก หน่วงๆ ยิ่งเวลาเจอป่าต้นไม้เยอะๆ ยิ่งมีอาการหนักกว่าเดิม

Comment

Originally posted by solidy-w View Post
                      ของผม e2140 @ 3GHz
                      แรม2 GB
                      9600 gt galaxy
                      ้high 30 fpsอัพ
                      mod very high 15-20 fps
                      น่าจะเป็นที่cpuครับ เพราะของผมถ้าไม่ได้ocก็หน่วงโครต
                      ขอบคุณครับ จะได้วางใจเรื่องการ์ดจอซกหน่อยครับ กลับไปเป็น cpu เเทนซะนี่ ไว้มีเงินค่อยอัพ ไม่งั้น็จะลอง oc ดูครับ เเต่ยังไม่เคยทำเลย

Comment

ของผม amd*2 4000+
                        ati 2600pro 512 ddr2
                        ram1g 667

เล่นcrysis ปรับ all medium แต่ความละเอียดเปง 1024*768 ก็ลื่นนะครับ ไม่ได้คล๊อกด้วย เมื่อก่อนใช้ไดร์เวอร์ 8.4กระตุกมาก ตั่งแต่เปลี่ยนได้ร์เวอร์มาเปง 8.6 ก็หาย ปัจจุบันใช้ 8.8 รู้ว่ามันไม่ปรับการ์ดจอรุ่น2000+ให้แต่ก็อัพมาเรื่อยๆ ไม่มีปัญหา ลื่นได้อยู่ ลองคลอกการ์ดจอดูแล้วมันคล๊อกไม่ไป เลยไม่คล๊อก เล่นได้อาจเปงที่อื่นมั่งครับ วินโดว์ ไดร์เวอร์ ตัวสแกนไวรัส แหะๆคิดว่าน่าจะ

Comment

ผมทราบปัญหาละครับ พอดีพอที่ร้านเอาการ์ดจอไปให้เขาเช็คดู
                          เครื่องที่เขาใช้ e2160 3.2 9600GT บอร์ด DPI จำรุ่นม่ะได้

เล่นคาสซิส ต่างจากบ้านผมเลย ภาพลื่นดี เลยเจอปัญหาเลยครับ อยู่ที่ CPU 3600+ ผมเอง

ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

Working...
                          X