Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตัวช่วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตัวช่วยครับ

อยากทราบวิธี เอา mini disk เป็นแผ่นเล็ก DVD 3 แผ่น ลง แผ่น 4.7 GB 120 min 1 แผ่น ทำอย่างไรใช้โปรแกรมอะไรทำครับ พอดีเพื่อนผมเขาถ่ายงานศพพ่อเขาน่ัะครับ เขาเอามาให้ผมช่วยไรท์ให้
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

Nero
    Copy ไฟล์ทั้งหมดลง COM ก่อน แล้วไรท์ไฟล์แบบ DVD VDO
    เดี๋ยว Nero จะทำการ Encode เอง ก็จะได้ DVD เล่นได้ในแผ่นเดียว

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองทำตามท่านดูนะครับ ได้เรื่องยังไงจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

Comment

ลองทำแล้ว แต่ว่าทำไม่เป็นครับ ขอคำแนะนำแบบละเอียดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมมี TMPGEnc.DVD.Author.3.0.5.149 พร้อมวิธีลง+ซีเรียล (52M) สนใจ pm มาได้ครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
            ผมมี TMPGEnc.DVD.Author.3.0.5.149 พร้อมวิธีลง+ซีเรียล (52M) สนใจ pm มาได้ครับ
            ขอบคุณครับ
            ท่านอื่นมีวิธีไหนอีกช่วบแนะนำผมเพิ่มเติมได้นะครับ

Comment

Working...
            X