Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันปกติไหมครับ N GF6200 LE ร้อน 90 องศาอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันปกติไหมครับ N GF6200 LE ร้อน 90 องศาอะครับ

ช้วยดูหน่อยครับหรือว่าเป็นเรื่องทำมำดาของมัน

Last edited by Mushan; 26 Aug 2008, 05:56:33.

ร้อนเกินครับ sink ไม่มีพัดลมเหรอครับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ แบบนี้เลย 84~94 ตลอด

สงสัยเลยเอาไปร้าน เค้าเอาตัวใหม่มาลองใส่ ผลก็เหมือนเดิม

สรุปว่า มันคล็อกมาจากโรงงาน - -" (ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะใช่ป่าวไม่รู้)
      Attached Files

Comment

ของผม 8600GT(ของกิ๊ก) อยู่ที่ 48-55 ํc ครับ<==เล่นNeed อยู่ที่ 55 ตลอดครับมันไม่ขึ้นมากกว่านี้ซะด้วย
        ผมว่าลองถอดมาใส่ซิลิโคนให้ซิ้งใหม่จะดีกว่านะครับท่าน
        เพราะบางทีฝุ่นไปจับรวมปะปนกับซิลิโคนเดิมทำให้ระบบการถ่ายเทความร้อนเจอปิดกั้นครับ

ปล.ถามนิดนึงครับว่าใช้ยี่ห้ออะไรอยู่ครับ(เพราะซิ้งที่ติดมากับการ์ดบางยี่ห้อทำได้ห่วยแตกมากครับอันนี้บอกกันตรงๆเลย)

Comment

รุ่นเล็กขนาดนี้แล้วยังร้อนได้ขนาดนี้ ถือว่าร้อนเกินไปมากๆคับ

Comment

มีซิ่งครับ แต่ไม่รู้ยี่ห้ออาไรต้องเช็คพรุ่งนี่ เด่วมาบอก

Comment

Working...
            X