Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโทรจันในวินโด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโทรจันในวินโด

ต้องทำไงครับ ลบก็ไม่กล้าลบ สแกนเจอ10กว่าตัว ทิ้งไว้มีปัญหาปะครับ หรือต้องแก้ไขไง ขอบคุณครับ

ก็ถ้ารู้ว่าเป็น trojan ก็เอาออกซิครับ
    หรือถ้าไม่กล้าเอาออกแล้วตอนนี้เครื่องใช้งานยังไม่มีปัญหาจะเก็บไ้ว้ก็ได้
    แต่หากมีการใช้งานผ่าน network usb ฯลฯ ก็อาจจะนำพาไปติดกับเครื่องคนอื่นได้

เหมือนคนเป็นไข้หวัดไม่สบาย ไม่รักษาตัว แล้วไข้หวัดมันก็อาจกระจายไปสู่คนรอบข้างได้ยังไงล่ะครับ

Comment

ก็ถ้ารู้ว่าเป็น trojan ก็เอาออกซิครับ
      หรือถ้าไม่กล้าเอาออกแล้วตอนนี้เครื่องใช้งานยังไม่มีปัญหาจะเก็บไ้ว้ก็ได้
      แต่หากมีการใช้งานผ่าน network usb ฯลฯ ก็อาจจะนำพาไปติดกับเครื่องคนอื่นได้

เหมือนคนเป็นไข้หวัดไม่สบาย ไม่รักษาตัว แล้วไข้หวัดมันก็อาจกระจายไปสู่คนรอบข้างได้ยังไงล่ะครับ

Comment

มันอยู่ในวินโดเลยไม่กล้าลบครับ ถ้าอยู่ในตัวอื่นลบไปแล้ว คราวที่แล้วลบไปรีสตาทใหม่วินโดหายไปเลย

Comment

แล้วไฟล์มันชื่อไรล่ะท่าน ลองดูเทียบกับเครื่องอื่นว่ามันเป็นไฟล์ ธรรมชาติ หรือมิใช่หรือครับ

Comment

Working...
          X