ช่วยฟันธงหน่อยครับ S3 IS น่าซื้อไหม
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ช่วยฟันธงหน่อยครับ S3 IS น่าซื้อไหม

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar
    ใต้ฟ้า บนดิน บนโลก

Default ช่วยฟันธงหน่อยครับ S3 IS น่าซื้อไหม

คือ ตอนนี้เห็นแล้วมันเกิดกิเลสอย่างหนักเลย (บ้า) ดูจากสเปกแล้วมันก็น่าจะดีนะครับ
    -ซูม 12X
    -22(+1) โหมด
    -มาโคร 0 cm
    -OIS

ขอถามว่า
    1.รุ่นนี้มีข้อเสียที่เป็นเหมือนเอกลักษณ์เลย มีอะไรบ้างครับ
    2.ถ้าจะซื้อ ซื้อร้านไหนดีครับ
    3.ในช่วงเวลานี้มันจะมีโปรโมชั่นไหมครับ

คุ้มมากครับ กับตัวนี้ ... ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องของสี กับสไตล์ของ Canon

ถือเป็นกล้องที่เอามาไว้ทดสอบ และ เพิ่มฝีมือ ได้เป็นอย่างดีครับ

Who Am I ? ZoLKoRn's Avatar

ใช้อยู่ครับ ก็โอฯนะ แต่ก็ว่าหละแล้วแต่ชอบหละน่ะ ลองตัดสินใจดูครับ.......
    ภาพที่ถ่ายจาก S3 IS ครับ ... http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=23046

OverclockZone Member pod's Avatar

แนะนำให้ไปลองใช้งานดูครับ ชอบไม่ชอบอยู่ที่ตัวเรานะ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

คุ้มค่าทุกบาทดีคับ

อย่างพี่พจน์ว่าหละครับต้องลองเอง บางคนถ่ายยี่ห้อนี้สวย บางคนถ่ายยี่ห้อนี้มะสวย อิอิ

OverclockZone Member PCXtreme's Avatar
    Bangkapi Bangkok

ลองเทียบกะ fuji s6500fd ดู

OverclockZone Member kasemsakk's Avatar

ไม่ชอบฟูจิครับ

ดันใช้ xD เบื่อ...

Quote Originally Posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
    คุ้มมากครับ กับตัวนี้ ... ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องของสี กับสไตล์ของ Canon

ถือเป็นกล้องที่เอามาไว้ทดสอบ และ เพิ่มฝีมือ ได้เป็นอย่างดีครับ
    สไตล์ของ Canon มันเป็นไรหรอครับ

ปล.ท่าทางจะโดนเบรก...

Quote Originally Posted by kasemsakk View Post
    สไตล์ของ Canon มันเป็นไรหรอครับ

ปล.ท่าทางจะโดนเบรก...

ไม่มีอะไรครับ ...

สีของ Canon จะอ่อนไปซักหน่อยครับ ...

ถ้าเทียบกับ Nikon แล้วเนี่ย Nikon จะสด แจ่มกว่าครับ ...

OverclockZone Member top41's Avatar

ผมว่าคุ้มค่าดีนะครับ
    เพื่อนผมใช้ครับ
    แต่ผมว่าเลนส์มันดูกิ๊กก๊อกไปหน่อยอ่ะ
    จับแล้วมันโยกๆชอบกล
    (แต่อาจจะเพราะเพื่อนดูแลของไม่ดีก็เป้นได้)

Bookmarks

Bookmarks