Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้หน่อยสิว่าใช้ PSU 500Wพอไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้หน่อยสิว่าใช้ PSU 500Wพอไม๊

500 W มันจะพอไม๊อ่าครับสเปกนี้อ่ะเพราะไปซื้อมาแล้วด้วยนี่สิ

CPU Athlon 64 X2 5200+

Mainboard ECS A780GM

HDD Seagate 250GB

RAM Kingston 1 GB/800MHz DDR2

VGA HIS ATI Radeon HD 4850 512MB DDR3 256-bit

เพราะว่าผมไปซื้อ DELUK 500W มาใช้อ่ะ แต่พี่ที่ร้านเค้าบอกว่ามันจะพอหรอน้อง เอา 700W ไปใช้ดีกว่า

DELUX 500W ไม่ไหวมั้งครับ แต่ถ้า งบน้อย Tagan 480-500 แค่นี้ก็เอาอยู่ครับ

ผมใช้ Tagan 480w spec ตามลากเซ็นต์เลยครับ

Comment

500watt tagen ดีกว่าครับ

Comment

อย่าเอากาดจอ แรงๆไปฝากไว้กับ PSU DELUK 500W เลยครับ มันไม่คุ้ม

Comment

สรุปว่าไงหรอครับหนิ ผมไปซื้อมาใช้แล้วด้วยอ่ะ 1700 เลย มันน้อยไปหรือยังไงอ่าครับ

Comment

ซื้มมาแล้ว ไม่ต้องสรุปแล้วครับลองใช้ดูเดียวก็ได้คำตอบเองครับ

Comment

สรุปซื้อไรมาเนี่ย

แต่ก็นะครับซื้อมาแล้วค่อยถาม

Comment

แป่วววว สรุปว่ามาตกม้าตายที่ PSU มันห่วยขนาดนั้นเลยหรอครับ อย่างอื่นหาขามูลมาดีหมดเว้น PSU มันเป็นของโหลหรอครับหนิ

เซงเป็ดเลย อุส่าอดหลับอดนอนเป็นเด็กเซิฟเกือบเดือน

Comment

เอาอาไรมาวัดว่ามันห่วยครับ

Comment

PSU DELUX 500W เอาไม่อยู่หรอก ไม่เชื่อ ลองจิ แรกๆ พอได้อยู่

แต่ถ้าเล่นเกมส์มีดับ แน่ครับ เหอะๆ เพราะ Psu ตัวนี้ วัตต์ไม่เต็มครับ

HD 4850 มันต้องการ 450W เป็นอย่างต่ำ

Comment

มันอาจจะไม่ได้ห่วยนะครับท่าน Delux 500W มีสาย VGA 6 pin ด้วย ผมก็เคยใช้ Efficiency สูงพอสมควร

แต่ system ของท่านจขกท.มันต้องการเยอะกว่านั้นไง

แนะนำว่าเทสแบบ Full Load ซัก 3-4 ชม.ครับ ถ้าไหวก็ใช้ไปเลยยาวๆ

Comment

ของ delux มันจาไหวหรอนิ

Comment

เอ่อ เอาไงดีครับ ถ้าจะซื้อใหม่ควรเอายี่ห้อไหนดีครับแนะนำทีสิ
                          ของผมรุ่นนี้อ่ะ http://www.exmory.com/psu/dlp-50a.php

Comment

Working...
                          X