Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา cpu ทำงาน100% จะมีเสียงดัง แอ็ดๆ เป็นเพราะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลา cpu ทำงาน100% จะมีเสียงดัง แอ็ดๆ เป็นเพราะไรครับ

ใช้ Gigabyt P35-DS3R ลาก E2140 มา 410MHz ocมาจะ1ปีและ พึ่งมาดัง ต้องปรับตรงไหนครับ

เปิดเครื่องไว้ตลอด เสียงดังในเคสเหมือนจะเตือนไรซักอย่าง น่ารำคาญมาก แต่พอมันลดลงจาก100% แล้วก็หาย
    Last edited by Richards; 26 Aug 2008, 13:06:50.

ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่ พัดลมระบายอากาศหรือป่าครับ ลองเช็คดูนะครับ
    เวลามันฟลูโหลด อาจเกิดปัญหาได้

Comment

Originally posted by mmm8310 View Post
      ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นที่ พัดลมระบายอากาศหรือป่าครับ ลองเช็คดูนะครับ
      เวลามันฟลูโหลด อาจเกิดปัญหาได้
      หรือว่า อากาศมันร้อนไปหรือป่าวครับ cpu 51องศา กาดจอ 78 องศา

Comment

การ์ดจอ อุณหภูมิสูงไปนิดครับ ส่วน cpu ก็อยู่ในระดับธรรมดา (การ์ดจอรุ่นอะไรครับ) เขาไม่ใส่ ฮีตซิงค์ให้เหลอครับ)

Comment

มันดังจากตัวเครื่อง หรือลำโพง หรือลำโพงเล็กๆในเคสหรอครับ?

Comment

ดังจากตรงไหนครับ PSU หรือเปล่า

Comment

Originally posted by mmm8310 View Post
              การ์ดจอ อุณหภูมิสูงไปนิดครับ ส่วน cpu ก็อยู่ในระดับธรรมดา (การ์ดจอรุ่นอะไรครับ) เขาไม่ใส่ ฮีตซิงค์ให้เหลอครับ)
              รุ่นธรรมดาครับตามลายเซ็นเลย

Originally posted by nununu View Post
              มันดังจากตัวเครื่อง หรือลำโพง หรือลำโพงเล็กๆในเคสหรอครับ?
              ใช่เลยครับ ดังจากในเคสจากลำโพงเล็กๆ
              Last edited by Richards; 26 Aug 2008, 13:09:48.

Comment

CPU ลั่นครับ

Comment

อุณหภูมิมันสูงเกินที่ตั้งไว้ใน BIos ครับ
                  มันจะตั้งเตือนได้ว่าจะให้เตือนเวลาร้อนเท่าไร วิธีแก้ก็เข้าไปปิดมัน หรือตั้งให้สูงกว่า
                  แล้วก็ทำความสะอาดซิ้งค์ด้วยก็ดีครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                    อุณหภูมิมันสูงเกินที่ตั้งไว้ใน BIos ครับ
                    มันจะตั้งเตือนได้ว่าจะให้เตือนเวลาร้อนเท่าไร วิธีแก้ก็เข้าไปปิดมัน หรือตั้งให้สูงกว่า
                    แล้วก็ทำความสะอาดซิ้งค์ด้วยก็ดีครับ
                    ใช่ครับ (น่าจะ)

Comment

จากที่อ่านมาอันนี้ถูคสุดแล้วคับ ทำตามนี้เหละคับ

Comment

Working...
                      X