Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้มาตอบหน่อย .dat

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้มาตอบหน่อย .dat

คือผมโหลดไฟล์ .dat ในบิตมาอ่ะ แต่เปิดไม่ได้ ไม่ทราบว่าจะต้องทำไงถึงจะเปิดไฟล์นามสกุลนี้ได้ครับ งงตรึบ (ขอบคุณทุกคำตอบกั๊บ)

พวก powerdvd , windvd อ่ะ

Comment

ลองหมดแล้วเปิดไม่ได้ครับ P DVD โหลดมามันเป็นไฟล์สีขาวๆกั๊บ

Comment

น่าจะเป็นกับไฟล์ที่โหลดมามากกว่า ลองดูให้ดีว่าเป็นไฟล์อะไร ถ้า .dat ก็น่าจะเปิดได้ครับ

Comment

ว่าแต่มันโหลดไฟล์มาเสร็จเรียบร้อยหรือยังครับ ลองใช้ VLC ดูก็ได้ครับ

Comment

ลองแปลงเป็น .mpeg ครับ น่าจะดูได้ครับ
            ผมใช้โปรแกรม vcdgear แปลง

Comment

Originally posted by horndox View Post
              ลองแปลงเป็น .mpeg ครับ น่าจะดูได้ครับ
              ผมใช้โปรแกรม vcdgear แปลง

ใช่แล้ว อ่ะ http://www.vcdgear.com/download.html อ่ะ จัดไป ของฟรี

Comment

ขอบคุณมั๊กมากกั๊บ สำหรับโปรแกรม สรุปดูได้และอิอิ

Comment

Working...
                X