Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา แรมบัส 800 ใส่ 533 แล้วมีปัญหาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา แรมบัส 800 ใส่ 533 แล้วมีปัญหาไหมครับ

ถ้าืnotebook รัสแรม 533 แล้วหา 800 ใส่เป็นไงบ้างครับ

ก็วิ่งเท่าที่รองรับครับ

Comment

โอ ไม่มีปัญหา

Comment

ตามนั้น (เนียน)

Comment

เท่าเดิม ไม่มีผลอะไร

Comment

เท่าเดิม ไม่มีผลอะไร จะซื้อไปเพื่ออะไร

Comment

ถ้าใช้ CPU AMD ก็น่าจะรองรับที่ 800 ครับ
              แต่ถ้า intel จะแค่ 667
              แต่มันก็ขึ้นอยู่ที่บอร์ดด้วยครับ ว่ามันรับได้แค่ไหน

Comment

หาง่าย ขายต่อง่าย

เป็น amd แต่บอร์ดลองรับ 533

Comment

เข้ามามี ส่วนรว่ม

Comment

มีงี้ด้วย amd บอร์ดรับได้แค่ 533
                    อย่างของผม ทุเรียนx2 TL50
                    บอร์ดผมยังรับได้ถึง bus800 เลยอะ

Comment

บางเครื่อง อาจมีปัญหา ใช้อยู่ดี ๆ เครื่องดับ
                      ซึ่งมีปัญหาบ่อย ๆ กับ เอเซอร์ รวมถึงแรม คิง ด้วย เพราะได้โทรถามแล้วครับ
                      1800291991

Comment

ก็วิ่งเท่าที่รองรับครับ
                        แต่มันก็ขึ้นอยู่ที่บอร์ดด้วยครับ ว่ามันรับได้แค่ไหน

Comment

ใส่ได้ครับเพราะddr2 800 ค่าspdที่บัส533 แรมปกติจะเขียนไว้ให้วิ่งตามโปรไฟล์นั้นครับ แต่667จะไม่มี ถ้าเอามารันที่667ก็คงต้องขึ้นอยู่กับระบบคอนฟิกค่าแรมของตัวเครื่องแทนครับ

สรุปแรมมันรองรับครับ แต่ที่ไม่เข้ากันอาจเป็นได้ว่าแรมคนละแบบ เช่นรุ่นเก่ากับรุ่นใหม่ หรือชิปแรมคนละตัวคนละยี่ห้อครับ ซึ่งปัจจุบันปัญหานี้ไม่ค่อยพบแล้วครับ แต่ถ้าซื้อเน้นแรมยี่ห้อและชิปเดียวกันก็จะดีครับ เพื่อความสบายใจครับ^^ ตอนซื้อเอาเครื่องไปลองเลยครับชัวส์สุด....

Comment

ได้ครับ ถ้า chipset support ผมเคยเอาใส่ใน b1900 ใส่ไม่ได้ครับ chip x200 รับได้สูงสุดแค่ 667 ใส่800 เครื่องไม่บู๊ตคร้าบบ

Comment

Working...
                            X