Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไมเน๊ต TOT ไมห่วยได้จัยอย่างงี้ จะทนไม่ไหวแล้วคร๊าบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไมเน๊ต TOT ไมห่วยได้จัยอย่างงี้ จะทนไม่ไหวแล้วคร๊าบบบบบ

ผมขอระบาย ซัก นีสสสสนึง น่ะ ผมพึ่งไปสมัคร เน็ต TOT 2 MB มาได้เดือน นึง

อาทิตย์แรก แมร่ง เร็ว ตับแล๊ฟ พอหลังจากนั้น เหมือนไม่ใช่เน๊ต HISPEED เลยง่ะ เต่ายังแซง

ปราทอง ยังตามทัน เฮ้อออ ไม่น่าเลยเรา ผมฟังดูเพื่อนๆๆๆ ในห้องนี้มีแต่ TOT ห่วย แต่ผมก็ยัง

ดันไปสมัคอีกเพราะคิดว่า ชุมสาย***งจากบ้าน แค่ 500 เมตร ไม่น่ามีปัญหาไร แต่ไม่ใช่อย่างที่คิด

ล่ะซิ โหลดบิท มันวิ่ง ได้แค่ 20 kb / s โหลดธรรมดา มันวิ่งแค่ 8 kb/s เพื่อนๆคิดว่ามันยัง

ไงกันแน่ครับ เงินผมก็จ่ายเต็มราคา เฮ้อนี้แหล่ะชีวิต.............จบ

555 พอๆกับทรูเลยคับ

Comment

อยากจะบอกว่า ญาติผมใช้อยู่ เน็ท TOT (ของผมเอง ใช้ TT&T)

อาการเน็ทของญาติผม บางครั้ง เข้าไปเล่นตอนเช้าได้ปรกติ แต่ล่มตอนบ่าย หรือบางวันก็สลับกัน เช้าล่ม บ่ายเล่นได้ แล้วมีวันนึงเค้าได้โทรไปคุยกับช่างของ TOT ในพื้นที่ เพราะเป็นช่วงที่ขอเปลี่ยนจาก 1M เป็น2M พอคุยไปซักพัก ทางช่าง TOT เห็นนามสกุล ก็เลยรู้ว่าเป็นพ่อของเพื่อนเค้า ที่เคยเรียนมาด้วยกัน เค้าเลยบอกจะจัดการดูแลให้ หลังจากนั้น อาการเล่นได้บ้าง ไม่ได้บ้างก็หายไปเลย ใช้ได้ตลอด ไม่ได้แก้ไขอะไรกับอุปกรณ์ที่บ้าน หรือเปลี่ยนสายอะไรซักอย่าง

อย่างนี้หมายความว่า...................

อันนี้ญาติผมเจอเอง เค้าก็เก่งคอมนะ ใช้คอมมา20-30ปีได้แล้ว ยังมีเครื่อง 8086 อยู่ที่บ้านเค้าเลย เห็นบอกยังใช้ได้ด้วย

Comment

งี้ก็ต้องมีเส้นอ่ะจิครับ ผมไม่รู้จักใครเลยง่ะกำลังจะติดอยู่กลัวติดแล้วเน่าอ่ะ

Comment

ว่าจะติดอยู่ ชักไม่แน่ใจแล้ว

Comment

ผมใช้มา2ปีก็เต็มตลอดนะ 1.5 เมก วิ่งอยู่ประมาณ 150KB/s
            เพิ่งมามีช่วงอาทิตย์นี้แหล่ะ หล่นลงไปวิ่ง 20KB/s
            เห็นว่ากำลังปรับปรุงอะไรอยู่ก็ไม่รู้ ไม่มีกำหนดด้วย เซ็งเหมือนกัน

Comment

อ่า ของผมยังปกติดีอยู่คับ 2mb ดูด bit ได้ 200 นิดๆ ยังไม่เคยมีปัญหาเลย - -*

แล้วแต่ความซวย จิงๆ - -*

Comment

เหมือนกันเลยอ่ะ
                เรียกช่างมาดูมันก็บอกว่าเป็นที่สายไรไม่รู้จำไม่ได้ ผมก็เปลี่ยนแรกๆก็ดีขึ้นแต่มันก็กลับมาเป็นอย่างเดิม
                ต้องทนใช้ไปก่อนเด๋วย้ายไปอยู่หอจะเลิกใช้มันเลย

Comment

มองในแง่ดี มันก็สอนให้เรารู้อะไรบางอย่างนะครับ

โชคดีครับ ไม่สบายใจก็มาเล่าสู่กันฟัง

Comment

ผมก็คิดจะติด hi ของ tot เหมือนกัน แต่เห็นในหลายๆที่ ต้องกลับมานั่งคิดหนักมากกกกก และพอจะมีของยี้ห้ออะไรบ้างคับที่สามารถใช้สายของ tot บ้างคับ? คือไม่อยากเพิ่มเบอร์อีกเบอร์หนึ่ง ที่บ้านก็ใช้ของ tot ตั้งแต่เกิด.... (เพราะต้องเสียค่าเน็ตเองด้วย)

Comment

ของผม TOT แรงครับ bit peer เยอะก็ได้ 190 kb/s นะครับ
                      มีหลุดบ่อยเหมือนกันครับ ยิ่งฝนตกนี่บ่อยมาก

อาการของท่านเรียกช่างมาดูได้ครับ

Comment

TOT ผม 1M โหลดได้ 100kb / s ชุมสาย***งจากบ้าน 100 ม. มันมาตั้งในหมู่บ้าน ผมโชคดีผมอยู่ ซ.4

แรงดีไม่มีปัญหา ไม่เคยหลุด แต่เวลาเข้าหน้าเว็บใน firefox มันจะช้ามาก
                        Last edited by gokobo; 31 Aug 2008, 22:53:53.

Comment

ผม 2 Mb ไม่มีปัญหา นะครับ ***งชุมสาย เกือบโล วิ่ง 1700+ ตลอดถ้าไม่ down - -*

Comment

ของผมนะครับ เบื่อมากๆ***งชุมสาย 150 ม. down บ่อยมาก โทรหาช่างมันบอกไม่ว่างซักทีครับ เบื่อสุดๆๆๆ

Comment

ผมก็พึ่ง จะไปขอมา ตอนนี้รอสัญญาน อยู่

คิดผิดรึป่าวก็ไม่รู้ ต้องเสี่ยงดูเอาละกัน - -

เพื่อนผมที่มันใช้อยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน
                              มันก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนะ มีบ้างตอนฝนตก
                              ผมก็เลยเสี่ยงติดดู (ผมเป็นยังไงเดี๋ยวมาบอกอีกทีนะ)

Comment

Working...
                              X