Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

แรมของ kingston ถ้าเป็นยี่ห้อ made in taiwan กับ made in china

อันไหนดีกว่ากันครับ

แล้วมันจะ dual กันได้มั้ยอะครับ (รุ่นเดียวกัน)

kingston <<ถูก แต่ ของปลอมเยอะระัวังนะครับดูให้ดี
    แนะนำรุ่นอื่นดีสุด

Comment

เอาอันที่มีประกัน synnex/ingram ครับท่าน ดีที่สุด

ถ้าบอร์ดรองรับ dual ก็ใช้ไ้ด้ครับผม

Comment

คือตอนนี้ผมใช้ kingstosn 1gb*2 อยู่อะครับ

ถ้าซื้อยี่ห้ออื่นมา (512*2) มันจะdual กันได้ป่ะครับ

แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย

แล้วถ้าใช้ kingston 1gb*2 กับ 512*2 มันจะ dual กันได้ป่ะครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย

มีคนเคยบอกว่าใส่ 4 แถวแล้วมันจะหลอนๆ
        Last edited by danluvaommy; 26 Aug 2008, 00:50:08.

Comment

ดันหน่อยครับ อยากได้คำตอบ

Comment

คิงตันระวังปลอมนะครับผมเพิ่งโดนมาสด ๆ เลย

Comment

1. เหมือนๆกันคับ
              2. ได้คับ รุ่น ยี่ห้อ ขนาด เดียวกันก้พอ

Comment

หา Taiwan ได้ ถือว่าโชคดีครับ

เด๋ยวนี้ อะไรๆ ก็ China มาตรฐานอุตสาหกรรม ต่ำกว่าใครเลยครับ ยกเว้น ลาว นะ

ถ้าเป็น Japan โคตรเทพ หาได้ก็แพงมาก ดีที่สุด

Malaysia , Singapore , taiwan , indornesia

ถ้าหาพวกนี้ได้ รีบคว้าด่วนๆ

Comment

Originally posted by danluvaommy View Post
                  คือตอนนี้ผมใช้ kingstosn 1gb*2 อยู่อะครับ

ถ้าซื้อยี่ห้ออื่นมา (512*2) มันจะdual กันได้ป่ะครับ

แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย

แล้วถ้าใช้ kingston 1gb*2 กับ 512*2 มันจะ dual กันได้ป่ะครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ย

มีคนเคยบอกว่าใส่ 4 แถวแล้วมันจะหลอนๆ
                  ทำ Dual ได้ครับ พึ่งทำมา
                  ของเดิม Kingston 512MBx2 Bus 533 ของใหม่ใส่เพิ่ม Kingston 1GBx2 Bus 667 ทำ Dual ได้ครับที่ Bus 533 .... แต่ต้องใส่คู่ให้ถูกครับ (ขนาดเท่ากัน Bus เท่ากัน ใส่ DIMM Slot สีเดียวกันครับ)

ส่วน Dual ข้ามยี่ห้อยังไม่เคยลองครับ

Comment

Working...
                  X