Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง RAM OCZ ปลอม!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง RAM OCZ ปลอม!!

ผมเห็นว่า Ram kingston มันมีของปลอมมากมาย

อย่างเช่นเช็คที่ Cpu-z แล้ว " ไม่มี " Serial no. หรือ Part no. หรือ Manufacturer

ให้ขนลุกไว้ก่อนว่า แรมเราปลอมหรือปล่าวหว่า!!

ผมอยากทราบอ่ะครับว่า แรม OCZ เคยมีกระแสว่ามีปลอมมั่งหรือปล่าว

เพราะของผม มันขึ้นแค่ Part no. เป็น "OCZ2P8002G"

และ Manufacturer เป็น "OCZ"

ส่วน Serial มันบ่มี?

มันใช้วิธีดูแบบเดียวกันกับ Kingston หรือป่าวครับ

รบกวน....ใครใช้ OCZ ช่วยเช็คแล้วบอกผมหน่อยครับว่าของท่านมีอะไรขึ้นบ้าง

ที่ Cpu-Z > spd

OCZ ปลอมมีด้วยหรอ ส่วนตัวไม่เคยเจอน๊ะ รอคนมาคอนเฟิม อิอิ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ของผมก็เป็นเหมือน จขกท. เหมือนกันแต่ของผมใช้ G.Skill มันไม่มี Sn. อย่างเดียว
        แต่มั้นใจว่าของจริงเพราะซื้อจาก TK

Comment

OCZ Reaper HPC

Comment

Comment

สยองขวัญอีกละ จีนแดง(เจ็กกฎ) แน่นอน

Comment

เท่าที่ไปอ่านใน OCZ forum แรมคุณไม่ปลอมนะครับ

อาจจะมีผลิตลอตที่ SPD ไม่ถูกต้องจำนวนพอสมควร เพราะเห็นฝรั่งก็ถามกันเยอะ
                SERIAL FFFFFFFF
                WEEK 165 / 165
                เช่นเดียวกัน

อย่างน้อยก็สบายใจได้ว่าคงไม่ปลอมแน่ ๆ

ให้ยึด spec การจ่ายไฟ กับ CL ตามรุ่นเลยนะครับ ไม่น่าจะมีปัญหา

http://www.ocztechnologyforum.com/fo...ghlight=serial

Comment

โว้ๆ...เริ่มอุ่นใจ

Comment

OCZ ด้วยคน อิอิ ยังอุ่นใจที่มันลากไปเกินสเป็ค

Comment

เท่าที่หาข้อมูลมานะ

ผมว่า OCZ มันไม่ธรรมดาครับ มันถึงปลอมบ่ได้

ฺีBus 800 ลากไป 1000 กว่า ยังนิ่งๆ

ถ้าเป็น Kt นะ ขอคิดดูก่อนแหง๋ๆ

ยิ่งเป็นของปลอมนะ มีไหม้ ตั้งแต่เริ่มออกตัวชัวร์

ถ้าคุณภาพมันเจ๋งกว่าของจริงนะ มันคงไม่ขายถูกว่าหรอก....

Comment

ถ้าจะปลอมก็น่าจะทำได้ครับ
                        เพราะคนที่ Coppy เค้า ใช้เวลาน้อยว่าผู้สร้างสรรค์อยู่แล้ว
                        แต่ไม่มั่นใจเหมือนกันว่ามีของปลอมรึปล่าว

ส่วนเรื่องของปลอม
                        ผมว่าดูที่รับประกันอ่ะคับ
                        OCZ ส่วนใหญ่ของ ARC อยุ่แล้วนิ

Comment

ยังไงคน copy ก็ไม่สามารถใช้ทรัพยากรที่เหมือนกับคนต้นผลิตหรอกครับ.. จะเอา D9 ถูก ๆ มาจากหนาย (อันนี้สมมตินะครับ อย่าคิดจริงจัง)... ของปลอม ลากไม่ไปชัว...

Comment

วินโดวส์ก็เกี่ยวครับ เวอร์ชั่น CPU-Z ก็เกี่ยว

Comment

ดูเอาครับ ของผมแบบนี้

Comment

Working...
                              X