Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าสู่กันฟังครับ หลีกเลี่ยงการซื้อสินค้าร้าน K&K Computer พาต้า ปิ่นเกล้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่าสู่กันฟังครับ หลีกเลี่ยงการซื้อสินค้าร้าน K&K Computer พาต้า ปิ่นเกล้า

คือก่อนอื่นต้องขอโทษคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะครับ
    จิง ๆ แล้วผมไม่ต้องการอะไรเพียงแต่ต้องการที่จะบอกให้
    ทุก ๆ คนได้รู้ว่า ไอ้(ขออภัยที่ไม่สุภาพ) ร้านนี้มันห่วยมากๆๆๆ จิง ๆ
    เรื่องมันเกิดขึ้นจากเคส ตัวเดียวเท่านั้น คือเมื่อวัน อาทิตย์ 24/8/51 ผมได้ไปซื้อเคสเปล่า(ขายพร้อมพาวเวอร์)ที่ร้านนี้เพื่อที่จะมาประกอบเครื่องให้เพื่อน แล้วพอกลับมาที่บ้าน
    บังเอิญว่าเคสเล็กไป (ลืมเช็คความยาว MB) ก็เลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ ภายในเย็นวันนั้น
    ซึ่งก็ประมาณ จะสองทุ่มแล้ว ผมเลยกลัวว่ามันจะปิดร้านเลยให้เพื่อนผมวิ่งขึ้นไปเปลี่ยน
    ผมเข้าไปจอดรถแล้วก็จะตามขึ้นไปปรากฏว่าผมจอดรถเสร็จ ขึ้นไปเค้าก็แพคเข้ากล่องเรียบร้อย (เพื่อนผมไม่รู้เรื่องคอมเลย) เค้าก็เลยไม่ได้เช็คอะไรเพราะว่าดูไปก็ไม่รู้เรื่อง
    พอผมขึ้นไปถึงที่ร้านเสร็จ ก็สังเกตุกล่องที่ใส่เคส นึกในใจทำไมมันเก่ามาก
    เทปที่ติดมาก็เก่ามาก ๆ แต่ในใจก็นึกว่าสงสัยเอากล่องเก่ามาใส่ให้ไม่ได้เอะใจอะไร
    เพิ่มเงินอีก 50 บาทเคสที่ซื้อไปตัวแรก ราคา 850 (เป็นเคสเล็ก) ก็เลยหิ้วกลับมาบ้านจะประกอบ
    กำเวร มันเป็นเคสเก่า ที่บิ๊วใหม่ แต่บังเอิญว่าข้างหลังเครื่องตรง พาวเวอร์ทางร้านมันดันลืมแกะ
    วารันตี เก่าที่มันแปะไว้ออก ในวารันตีมันระบุว่าวันที่ 17/5/50 พระเจ้ามันผ่านมาปีกว่าแล้ว
    เจ้าเคสตัวนี้ ผมโดนหลอกหรือเนี่ย เค้ากล้าขายเคสมือสองในราคามือหนึ่งแบบหน้าด้าน ๆ เลยตอนนั้นผมเสียความรู้สึกมาก ๆ กับเหตุการณ์นี้
    แต่ก็นึกในใจว่าช่างมันได้เคสเก่าแต่ประกอบให้เพื่อนให้มันเสร็จ ๆ ก็ผ่านไป
    เพราะผมถามว่าเพื่อนผมซีเรียสไม๊ เพื่อนมันบอกว่าไม่เป็นไรเพราะต้องรีบใช้คอม
    ช่างมันถือว่าฟาดเคราะห์ไปที่ไม่ได้ดูแต่แรก ก็ว่าไปเสร็จปุ๊บก็นั่งประกอบไป ๆ
    เสร็จเตรียมจะเสียบสายไฟข้างหลัง จิ้มเข้าไปกดเปิดสวิท กำ ไฟแลบเลยครับ ยังไม่ทันอะไรเลย
    เปิดปุ๊บแลบปั๊บ เหม็นไปหมด แล้วคราวนี้เลยเอาพาวเวอร์ ของผมที่ใช้ได้มาเสียบ
    มีไฟเข้าครับ แต่ว่ากดเปิดเครื่องไม่ได้แล้ว ไม่ทำงาน ผมเลยวิ่งกลับไปหามันใหม่
    ในวันอาทิตย์อีกหนึ่งวันถัดมา คราวนี้แบกเครื่องไปเลย เจอเจ๊หน้าลาวหนึ่งคนทำหน้า
    อย่างกับตูดตลอดเวลา ไม่ต้องรับไม่พูดอะไรนั่งก้มหน้าก้มตาทำไรไม่รู้ ตลอด
    กับลูกน้องงี่เง่าหนึ่งคนกับช่าง(ไม่รู้เรื่อง) หนึ่งคน ผมไปยืนหน้าร้าน เงียบหมด
    ไม่ถามไม่ต้อนรับ ช่างก็ทำไป ลูกน้องก็ใส่อะไรไป เจ๊ก็ก้ม ๆ เงย ๆ ไป เห็นผมเป็นตัวประหลาด
    มายืนทำไม จนผมต้องบอกว่าเอาเครื่องมาให้ดูครับ มะวานนี้คุณขายเคสเก่าให้ผมนี่น่า
    คำตอบคือ ร้านนี้ไม่มีของเก่า เป็นของโชว์ทุกตัว แต่ขอโทษนะครับ
    ดูไปดูมาเคสนี่ถลอกไปบ้างแล้ว และรอยไขน็อตเพียบ ปุ่มเปิดเครื่อง/รีเซ็ทถลอกเหมือนมันโดนถูมานับครั้งไม่ได้ น็อตฝาหลังให้มาไม่ครบ ข้างในแกนที่ลอง MB มีไม่ครบ
    และเอาเทปแปะไว้ ปลั๊กสายไฟใหญ่ไม่มีให้มา แถมวันที่ของ พาวเวอร์ที่ผมบอกไปตอนแรก
    นั่นอีก บ่งบอกชัด คราวนี้ก็ซีดกันหมดสิครับ เจ๊มันด่าลูกน้องมันใหญ่ประมาณว่าทำไมไม่แกะ วอยซ์ ออกวะ แล้วมันก็ไปซุบซิบกัน และมองมาทางผม ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเรื่องเคสหรอกผมก็บอกไปว่า เรื่องเคสน่ะไม่เป็นไรนะ แต่ว่าไอ้พาวเวอร์คุณน่ะ รู้สึกว่ามันจะช็อตนะแล้วทำให้เครื่องผมมีปัญหา คือเปิดไม่ได้อีกเลย (คราวนี้ยิ่งซีดหนักขึ้นไปอีก) ทั้งเจ๊ทั้งลูกน้อง ไอ้ลูกน้องก็ตื่นวิ่งไปร้านนู๊นทีร้านนี้ที เจ๊ก็ก้ม ๆ เงย ๆ เหมือนเดิม ผมก็รอไปเรื่อย ๆ เพื่อจะดูว่ามันจะทำยังไง ประมาณ 2 ชั่วโมงครับ ที่มันให้ผมนั่งรอไป ประมาณว่า:-)รอได้ก็รอไป กูก็ไม่ได้ว่าอะไร เดี๋ยวลูกน้องมันก็มาพูดกับเจ๊มัน แล้วก็มองมาทางผมกับเพื่อน แล้วผมก็ได้ยินคำพูดจากเจ๊มันว่า ช่างมันให้มันรอไป แต่มันซุบซิบกันนะ แต่เหมือนจะให้ผมได้ยินยังไงไม่รู้ จนผมทนไม่ไหว ลุกขึ้นไปถามว่าตกลงว่าไง จะซ่อมหรือยังไง เจ๊มันเลยบอกว่า มันจะเปลี่ยนให้แต่พาวเวอร์ที่เจ๊ง เรารับประกันแต่พาวเวอร์เท่านั้น อ้าว เวรแล้ว แล้วไอ้ที่เครื่องผมเปิดไม่ได้มันไม่ได้มาจากพาวเวอร์มันเหรอไง หน้าด้าน ๆ ครับ สุดท้านผมทนไม่ไหวเพื่อนผมมันก็บอกว่าไม่เอาอะไรละขี้ยเกียจต่อล้อต่อเถียงมัน เพราะมันไม่เห็นผมกับเพื่อนในสายตาเลยครับ สุดท้ายเคสมันก็ไม่เปลี่ยนให้นะครับ เท่ากับว่าผมซื้อเคสมือสองในราคามือหนึ่งไป ก่อนกลับผมเลยให้ช่างมันลองเทส CPU กับ MB ของร้านมันสรุป CPU ของผมใช้ได้ แต่ MB เสียครับ ซวยอย่างถึงที่สุด เสียความรู้สึกสุด ๆ อยากแก้แค้นสุด ๆ แต่ทำไรไม่ได้เลยมาระบายในบอร์ดนี้เพื่อความสบายใจ และต้องการจะประณามการกระทำแบบนี้ให้คนในนี้ได้ฟัง เผื่อเจอแบบผมจะได้ไม่คิดอะไรมาก ขอบคุณครับที่เสียเวลาอ่าน ยังไงช่วย พูดถึงมันให้ผมสบายใจด้วยนะครับ เครียด

ระบุชื่อร้านได้เลยครับ ร้านเลวๆอย่างนี้

Comment

ดันไปครับเคยเจอเหมือนกัน

Comment

ร้าน K&K Computer พาต้า ปิ่นเกล้า ทางขวาจากลิฟท์เบอร์ 5 ครับ

Comment

จำไว้ครับ

Comment

ดันร้านเลวๆ

Comment

เสียใจด้วยครับ ร้านเลวๆแบบนี้ ทำไงกับมันดี -*-

Comment

มีรูปดูไหมครับ

Comment

fyo

Comment

แจ้ง สคบ. เลยคับ

Comment

พาต้า อยู่ใกล้บ้านครับ ถ้าซื้อแผ่นเปล่าหรือของเล็กๆน้อยๆก็พอได้ครับ ถ้าซื้อแบบจะประกอบคอม หรืออุปกรณ์ราคาค่อนข้างสูงจะไปพันทิพย์ดีกว่าครับ มีตัวเลือกเยอะกว่ีา บริการที่ได้น่าจะชัวร์กว่า

Comment

ร่วมด้วยช่วยดันครับ ...

Comment

อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

Comment

ร้านนี้เคยไปซื้อWi-FiคนขายหยิบFirewireมาให้ดูแทนซะงั้น

Comment

ขุดๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X