Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คือ ผมกำลังจะเปลี่ยน CPU
    จากตัวที่ใช้อยู่ ไม่มีคูน ไปเป็น คูน 2
    ของ AMD นี่ แบบ ใช้ งาน ทั่วไปเล่นเกม บ้าง
    ตัดต่อ บ้าง นานๆ ที
    ไม่OC
    ระหว่างX2 5000 ราคาแถวบ้านอยู่ที่ 2390
    x2 5200 ราคาแถวบ้านอยู๋ที่ 2780
    x2 4800 ราคาแถวบ้านอยู๋ที่ 2090

การใช้งานนี่ มันแตกต่างกันเยอะ มั้ยครับ
    คือราคามันแตกต่างกันนิดเดียว
    คือ ถ้าเปลี่ยน CPU ครั้งนี้ กว่าจะได้อัฟเกรด ใหม่อีกครั้ง ก็ หลายปีที่เดียว
    ระหว่าง 2 ตัวข้างบน นี่ ตัวใหนคุ้มกว่าครับ
    แล้ว บอดผมจะรับได้ รึปล่าว ครับ
    นี่เสปค เครื่องผมที่ใช้อยู่ตอนนี้
    CPU AMD 3000+ S 940
    M/B ASUS - M2NPV-MX
    VGA- 7300 GT PCIE
    ram kington 2 g DDR2 Bus 667

เห็นราคามันใกล้เคียงกันดีแตกต่ างกันไม่เยอะ แล้วผมก็เล็งๆทีมันราคาไม่เกิน3000
    ด้วย ถ้าใช้งานยาวนานและคุ้มคาที่สุดนี่ ควรเลือกตัวใหนดีครับ 3ตัวข้างบน
    กะเปลี่ยนทีนี้ก็ใช้ยาวไปเลย อีกหลายปี ครับ จึงอยากเลือกตัวที่คุ้มราคาที่สุดในบรรดา 3 ตัวข้างบน ขอ คำแนะนำ หน่อยครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by xzyder; 26 Aug 2008, 09:49:48.

สเปคคล้ายๆกับของเราเลย รอดูด้วยคน อยากอัพเกรดเหมือนกาน

Comment

ไม่เยอะครับ แต่เลือกที่สูงที่สุดนั่นแหละดีแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่เป็นไร ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไม่เป็นไร ^^
            เนียนเลยนะครับ..อิอิ..

Comment

ตามงบครับ ยังงัย AMD ก็สบายกระเป๋าครับ

Comment

-ขอบคุณ ทุกๆความเห็นครับ เพิ่งเข้ามาสมัคเป็นสมาชิก บอดโอเวอคล๊อกวันนี้วันแรกก็ถามเลย
                รู้สึก อบอุ่บในใมตรีมาก สัมผัส ถึง ความเป็นมิตร ของทุกๆความเห็น และคิดว่าผม คงสิงอยู่ที่นีไปอีกนาน
                ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Comment

ราคาต่างกันไม่เยอะ ก็เอาสูงๆไว้ก่อนคับ

Comment

ช่วยผมด้วยครับ จะเปลี่ยนเหมือนกัน
                    ผมใช้Athlon64X2 3600+เองซื้อมาแพงพอควรตอนแรกๆ
                    ใช้M/B ECS GeForce6100SM-M

ควรจะเปลี่ยนหรือไม่ครับงบ15000(ใจจริงอยากใช้Phenom)

Comment

Working...
                    X