overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: Gear of War (PC) ม๊สูตรไหมครับผม

OverclockZone Member fordoff's Avatar

Default Gear of War (PC) ม๊สูตรไหมครับผม

Gear of War (PC) ม๊สูตรไหมครับผม
    ขอด้วยครับผม ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

OverclockZone Member fordoff's Avatar

ขอบคุณครับผม

OverclockZone Member

มี pc ด้วยหรอ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

สูตร Gear of War มันใช้ยังงัยคับ รันโปรแกรม เปิดเกมส์ มันบอกแคล๊ก เข้าเกมส์ แล้วทำงัยต่อ ....

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

เคยใช้แต่นานมาแล้ว ประมาณว่ากด F1 ที่หน้าเมนูหลักก่อน
    แล้วพอเข้าเกมส์ก็เลือกกดตามที่ต้องการ

OverclockZone Member Boban's Avatar

อืมม

ผมแค่แนะนำเฉยๆนะครับ

จากประสบการณ์ที่ผมเล่นมา แนะนำว่าเกมนี้ อย่าใช้สูตรใดๆเลยครับ

ถ้าคุณ ตายบ่อยๆ และลองจับจังหวะของพวก lucust หรือเวลาใช้ flag ปิด emergency hole

เกมมันจะง่ายขึ้นมาถนัดตา

หรือเวลาจะสอยเบอร์เซอเกอร์ ก็แค่เดินช้าๆ พอมีโอกาสก็รีบวิ่งหรือล่อไปล่อมา

โดยรวมแล้ว เกมนี้ไม่ยาก แต่มันจะแค่เราจับจังหวะให้ได้แค่นั้นครับ

แถมตาย ก็เกิดตรง check point ใกล้ๆ กระสุนก็หาง่าย แถมเอาเลื่อยฟันโช้ะเดียว เลือดสาดเยย

ถ้าใช้สูตรหรือเทรน ต่างๆ จะขาดความเร้าใจของเกมไปทันทีครับ

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

เดียวนี้ไม่ ใช้สูตรแล้วเมือก่อน เหมือนกัน ใช้แต่สูตรๆ

OverclockZone Member

Default ถูก

Quote Originally Posted by Boban View Post
    อืมม

ผมแค่แนะนำเฉยๆนะครับ

จากประสบการณ์ที่ผมเล่นมา แนะนำว่าเกมนี้ อย่าใช้สูตรใดๆเลยครับ

ถ้าคุณ ตายบ่อยๆ และลองจับจังหวะของพวก lucust หรือเวลาใช้ flag ปิด emergency hole

เกมมันจะง่ายขึ้นมาถนัดตา

หรือเวลาจะสอยเบอร์เซอเกอร์ ก็แค่เดินช้าๆ พอมีโอกาสก็รีบวิ่งหรือล่อไปล่อมา

โดยรวมแล้ว เกมนี้ไม่ยาก แต่มันจะแค่เราจับจังหวะให้ได้แค่นั้นครับ

แถมตาย ก็เกิดตรง check point ใกล้ๆ กระสุนก็หาง่าย แถมเอาเลื่อยฟันโช้ะเดียว เลือดสาดเยย

ถ้าใช้สูตรหรือเทรน ต่างๆ จะขาดความเร้าใจของเกมไปทันทีครับ
    ถูกต้องนะครับเกมมันไม่ยากเกินไป

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ช่วยด้วยครับเล่นแล้วติดครับ ถึงด่านที่เจอตัวเบอร์เซอเกอร ตัวแรกอะครับ ทำไงถึงจะผ่าน

OverclockZone Member Boban's Avatar

เริ่มต้นที่เจอเบอเซอเกอร์

กด ctrl ไว้ก่อนเลย แล้วเยื้องตัวหลบ เธอ(เบอเซอเกอร์ - -) จะดับเครื่องชนเรา

และ กดเดิน รอ Dom ให้มาตรงประตูพร้อมๆกัน เพราะถ้ารีบหนี มันจะสอย ดอมินิค เราดับ

รอจน ดอมหลุดประตู มาพร้อมๆเรา เราวิ่งยาวเลยครับ ไปรอสุดริมห้องตรงกำแพง และหันไปมอง เบอเซอเกอร์

และวิ่งไปวิ่งมา ให้เบอเซอเกอร์ พุ่งมาตรงเรา และโดดหลบให้พ้น มันจะชนจนเกิดประตู เราก็วิ่งเข้าไป และทำตามนี้ตลอด คือ ล่อให้มันมาชนกำแพง จนครบ 3 ครั้ง

ก็จะออกมาข้างนอก และก๋รีบเปลี่ยนปืนเป็น hammer of dawn เตรียมสอยมันได้เยย

ผมมีจุดยิงฟรีตรงนี้ แต่ผมไม่บอก เด่วไม่มัน ยังไงลองทำตามที่ผมบอก เด่วก็ผ่านครับ

แรกๆ อาจโดนขยี้จนเละหลายรอบหน่อย แต่เด่วก็ชินครับ.... *-*

OverclockZone Member superego1g's Avatar

โดนมันชนซะหลายรอบ กำมันส์ดีคับ หาทางไปไม่เจอ

OverclockZone Member sorakit1's Avatar

ผ่านแล้วครับ อิอิอิ ยิงฟรีเหมือนกัน

OverclockZone Member JoePo's Avatar

เคย อมตะ แล้ว โดน Theron Guard เอาเลื่อยเฉาะไหม เด้งค้างอยู่อย่างนั้น

อีก 30 วินาที ต่อ มันมา กันอีก 5 ตัวรุมหั่นกัน เป็นหมู่คณะ อย่างเมามัน

ผล: Task Manager >>>> end process

OverclockZone Member sno's Avatar

ด่านสุดท้ายบนรถไฟสู้กับบอสไม่เคยฆ่ามันได้เลย ขอสูตรโกงด้วยอยากเห็นตอนจบ

OverclockZone Member Jedi Master's Avatar

Quote Originally Posted by sno View Post
    ด่านสุดท้ายบนรถไฟสู้กับบอสไม่เคยฆ่ามันได้เลย ขอสูตรโกงด้วยอยากเห็นตอนจบ
    ผมจัดการกับมันได้นี่แบบว่าโชคเข้าข้างครับ ไอ้หอกหักLocustมันติดBugตรงที่กำแพง ปรกติเวลาเราแอบหลังกำแพงมันจะตามมาเก็บเราโดยเดิมอ้อมมาตรงที่มันยิงได้ แต่นี่มันเป้นไรไม่รู้ มันไม่ยอมเดิมมายิงเราตรงที่ยิงได้ แต่มันดันมายิงเอาตรงด้านหน้าของกำแพง ซึ่งมันยิงไม่โดนอยู่แล้ว ผมเลยอาศัยจังหวะนี่โผล่ออกไปแต่ปืนกระหน่ำกระสุนใส่หัวมันจนหมดรังเพลิงพอดิบพอดี มันก็ตายเฉยเลย ผมงงมาก ซึ่งตอนแรกทีเล่นก็รู้กันอยู่ว่ามันตายยากขนาดไหน ขนาดเอาไรเฟิลเป่ามันครบทุกลูกแบบไม่มีพลาดมันยังไม่ตายเลย แต่นี่มันดันตาย 5555 ฉะนั้นก็ถึงเวลาแล้วที่จะบอกไอ้Locust มันว่า Back in your hole!!! เกมส์นี่ไม่ต้องใช่สูตรก็จริงครับ แต่มันสำหรับพวก Gamer Master เท่านั้น ถ้าเป็น Gamer Padawan หรือ Beginer ต้องใช้ครับ

Bookmarks

Bookmarks