Announcement

Collapse
No announcement yet.

ocz sli nvdia 800 ปะทะ corsair xms2 800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ocz sli nvdia 800 ปะทะ corsair xms2 800

อยากทราบว่าตัวไหนคุ้มค่าคุ้มราคากว่ากันในการ oc คับ

ถ้าเป็นตัวแรก m/b คุณต้องรองรับ ram แบบ sli ด้วยนะตัวที่ 2 ขอแค่ board ทำdual chanel ได้ก็พอ ผมว่าส่วนตัว เป็น corsair น่าจะดู ok กว่านะ

Comment

corsair xms2 800 เห็นว่าต้องรุ่น V7.2 มังครับถึงไกลหน่อย
      ส่วน ocz sli nvdia 800 ไม่แน่ใจเดียวนี้เห็นว่าไม่ใช้ชิปตัวเดิม(ต้องรอผู้ที่ใช้อยู่ครับ)ส่วนผมใช้ ตัวบัส 1066 ลากขึ้น 1100 แล้วออกลูก เออ

Comment

ขอบคุณคับ bord ECS Black CPU 5000+ ขอผู้รู้ช่วยตอบที

Comment

ระวังมันแตกนะครับ เพราะมันปะทะกันอะ

อยากจะบอกว่้าแล้วแต่ดวงละครับ ได้ Ver. แรงๆมาก็ดีไปได้ไม่ดีมาก็ซวยไป

Comment

Originally posted by artonline View Post
            ถ้าเป็นตัวแรก m/b คุณต้องรองรับ ram แบบ sli ด้วยนะตัวที่ 2 ขอแค่ board ทำdual chanel ได้ก็พอ ผมว่าส่วนตัว เป็น corsair น่าจะดู ok กว่านะ
            ขอบอกว่าไม่จริง corsair ลากไม่ไปเลยวูปตลอดเลย ต้องขายทิ้งไปคบ OCZ ไปได้ไกลกว่าเดิมบานเลย bus 800 ดันไป 1100 แล้ว

Comment

ผมลองช้ทั้ง Sli และ Gold XTC แล้วผลออกมาเหมือนๆกัน แต่ GOLD แรงกว่านิดหน่อยบอน GAMA-770DS3
              แต่หากเป็น Intel ตัว Sli จะแรงกว่าคับ ลองดูบอร์ด จขกท. ว่าใช้อะดีก่าเพราะผมว่า SLi ไม่ค่อยกินเส้นกะ ชิบบนบอร์ดคับที่เป็น Ati ลากไม่ไปเลยได้ตามลายเซนต์คับ

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

OCZ ตัว SLI ถ้าจำไม่ผิดแต่ก่อน มันใช้วัสดุดีมากครับ ราคา4000กว่าๆ

แต่ตอนนี้ ไม่รู้เขาไปเปลี่ยนอะไร ราคาก็ ลงมาประมาณ 2000กว่าๆ

ก็เลย อยากแนะนำ CORSAIR XMS ที่ซิ้งใหญ่ๆ สีขาวๆอะครับ

ลากยาวๆ แจ่มๆ ครับ ฟันธง!

Comment

Originally posted by Arcady View Post
                    OCZ ตัว SLI ถ้าจำไม่ผิดแต่ก่อน มันใช้วัสดุดีมากครับ ราคา4000กว่าๆ

แต่ตอนนี้ ไม่รู้เขาไปเปลี่ยนอะไร ราคาก็ ลงมาประมาณ 2000กว่าๆ

ก็เลย อยากแนะนำ CORSAIR XMS ที่ซิ้งใหญ่ๆ สีขาวๆอะครับ

ลากยาวๆ แจ่มๆ ครับ ฟันธง!
                    CORSAIR XMS2 DHX ป่าวอะครับ ตอนนั้นเคยลอง 2GB*2 เน่าเลย ไม่ไปเลยอะครับ

Comment

APACER 2 G งับ 1300 เอง @ 1000 งับ ใช้อยู่ อิอิอิ

Comment

ถ้าจาบอกว่า G.Skill จะใครว่ามั้ย

Comment

Originally posted by peaksf View Post
                          ถ้าจาบอกว่า G.Skill จะใครว่ามั้ย
                          ว่าครับ ว่าดีไงครับ

Comment

corsair xms 2 ผมใช้ทีเดียวเลย 4 แผง กดไปได้ 1000 กว่าครับ ส่วน ocz ไม่เคยลอง

Comment

Working...
                            X