Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนไปไหม Benq S41-335

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนไปไหม Benq S41-335

CPU 73c
    การ์ด จอ 65c
    HDD 47c

การ์ดจอ 8600m gs รุ่นนี้มีปัญหาใช่ป่าวอ่ะ
    ของใครเท่าไหร่กันบ้างอ่ะ

ของผมตอนนี้ห้องพัดลม cpu 50 hdd34

Comment

Idle หรือ Full Load ครับ ถ้า Idle ถือว่าร้อนไปหน่อย

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
        Idle หรือ Full Load ครับ ถ้า Idle ถือว่าร้อนไปหน่อย
        ใช่เลยครับ ขนาดผมโหลดบิตติดต่อกัน 6วันซ้อนไม่ปิดไม่รี ยังแค่ cpu 53 hd 40 เอง

Comment

เป็นอุณหภูมิตอนแสกนไวรัสนะครับ

Comment

กำ!! อาจเป็นไปได้ครับ เพราะมันใช้ cpu เหมือนกัน เป็นไปได้ๆ - -"

Comment

แสกนไวรัสก็ต้องร้อนเป็นธรรมดาครับ ประมาณนี้ปรกติครับ

Comment

GPU ที่มันร้อนเกี่ยวกับ driver ไหมครับ เพราะผมใช้ ไดรเวอร์ของ 8600GS แต่การ์ดผมเป็น 8600m GS

เพราะมันแรงขึ้นเยอะเลยครับ แต่ไม่รู้จะมีปัญหาด้านอายุการใช้งานป่าว

Comment

ร้อนมากเลยครับพี่น้อง

Comment

ไม่ oc เดิม ๆ อุณหภูมิ 73 *C มัน ปกติ ตรง ไหน เนี้ย นู๋ แค่ 42 *C เอง OC ด้วย นะ ห้อง ไม่ แอร์ แต่ ถ้า เปิด แอร์ จะ อยู่ ที่ 33 *C เอง ใช้ 8450 x3 OC 2.1 > 2.4

Comment

Originally posted by zuzuman View Post
                      ไม่ oc เดิม ๆ อุณหภูมิ 73 *C มัน ปกติ ตรง ไหน เนี้ย นู๋ แค่ 42 *C เอง OC ด้วย นะ ห้อง ไม่ แอร์ แต่ ถ้า เปิด แอร์ จะ อยู่ ที่ 33 *C เอง ใช้ 8450 x3 OC 2.1 > 2.4
                      ก็เครื่องเค้าทำงานอยู่นี่ครับ ไม่ได้ว่าง ซีพียูทำงาน มันก็เกิดความร้อน
                      แล้วแต่ละรุ่นมันก็ออกแบบระบบระบายความร้อนต่างกันครับ เทียบยาก

Comment

Working...
                      X