Announcement

Collapse
No announcement yet.

WEP (Wired Equivalent Privacy) ตั้งค่าอย่างไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WEP (Wired Equivalent Privacy) ตั้งค่าอย่างไรดีครับ

WEB Encryption:
    ขอสอบถามตรง 128 bit 26 hex digits
    ต้องใส่ให้ครบทั้ง 26 หลักเลยหรือเปล่าครับ
    แล้วคำว่า hex digits หมายถึง เลขฐาน 16 ใช่หรือเปล่าครับ

แล้ว ตรง Passphrase:
    ผมควรจะใส่เลขอะไรลงไปดี
    ตั้งแบบไหนถึงจะปลอดภัยซับซ้อน
    เพื่อนบอกว่า พิมพ์เป็นคำศัพท์ลงไปก็ได้
    ทำให้ไม่แน่ใจว่า ควรพิมพ์เป็นตัวเลข หรือ เป็นคำศัพท์ อย่างไหนจะดีกว่ากันครับ

ใช้ยกตัวอย่างให้ผมด้วยนะครับ
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากๆ ครับ
    Last edited by Mark5; 26 Aug 2008, 18:18:47.

รูปไม่ขึ้น
    ขอลงใหม่ครับ

Comment

WEP โดน crack ง่ายครับ เปลี่ยนไปใช้ WPA ดีกว่าครับ
      ส่วน pass phrase คือตัวช่วยให้คุณจำ key ได้ง่ายขึ้นโดยการใส่คำอะไรก็ได้ แล้วกดgenerate มันจะสร้าง key 1-4 ให้ ซึ่งใส่คำศัพท์ที่ไม่มีใน dictionary จะช่วยให้ crack ยากขึ้นครับ

Comment

ใส่ Hex (ฐาน 16) ในช่อง Key 1 อะครับ 26หลักสำหรับ 128Bit

Passphrase เป็นการ Gen Hex ด้วย Keyword สำหรับคนขี้เกียจจำ Hex

แนะนำให้ใช้ WPA-SPK ดีกว่าครับกรณี Wireless Access Point เป็นของเราเอง
        Last edited by JO; 27 Aug 2008, 11:25:21.

Comment

คุณ JO หมายถึง WPA-PSK หรือ ป่าว?

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
            คุณ JO หมายถึง WPA-PSK หรือ ป่าว?
            ใช่ครับ รีบพิมพ์ไปหน่อยเลยสลับกันครับ

อิ อิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆ เลยครับ

Comment

Working...
              X