Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือเครื่องรีแบบรั่วๆๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือเครื่องรีแบบรั่วๆๆครับ

e2160 @ 3.15 1.5v
    Dfi dark
    G.skill 1*2 (สีฟ้าจำรหัสไม่ได้ - -..)
    WD 300 Gb
    galaxy 8600 gt
    tunig tower 120
    no fan in case แต่เปิดฝาเล่นเล่นห้องพัดลมในเคสไม่มีพัดลมมีตรง hdd ตัวเดียว + tunig 1 ตัว
    psu tsunami 370 watt *
    เทศ super pi ที่ลูป 22 smart=guardian มีเสียงเตือน ผมเห็น ATX +5.0v มีสีแดงแต่อ่านไม่ทันแล้วเครื่องก็รีแบบรั่วๆๆ ผมต้องลด bus ถึงเปิดผ่าน อุณหภูมิ cpu 70 Nb 70 sys 50 มันเกิดอะไรขึ้นครับเคยเทส 3dmark05 ผ่านที่ 12500 กว่าๆๆ -*-..บอกผมทีเกิดอะไรขึ้น

คาดว่า oc ไม่เสถียร

Comment

ตอนแรกคิดว่าเพราะ psu แล้ว oc ไม่เสถียรคือยังไงอะครับ

Comment

ใช้เดิมๆ เล่นลองดู ดิ
        ว่าจะรีสตาร์สใหม

Comment

ตอนนี้ 2.5 เลยเพราะลด 3.0 ก็ยังรีครับ

Comment

ลืมบอกมีครั้ง 1 รัน 3.1 ถึงหน้าวินโดว์ smart guardain show ไฟข้างล่างสีแดงหมดแล้วรีเลยครับ

Comment

ลองเคลียร bios แล้ว oc ดูใหม่ครับ

Comment

ลองเคลียร์ไบออสดูครับ

Comment

Working...
                X