Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000+ อุณหภูมิ อยู่ที่ 60-70 *C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000+ อุณหภูมิ อยู่ที่ 60-70 *C

x2 6000+ อุณหภูมิ อยู่ที่ 60-70 *C
    มันยังปกติอยู่มั้ยคับ
    ทำไมมันร้อนจัง
    ห้องธรรมดาน่ะคับ
    ไม่มีแอร์

ลากหรือเดิมๆคับ ถ้าเดิมๆก็ร้อนไปหน่อยนะ

Comment

รอดูครับเพราะผมก็ร้อนแต่ไม่ถึง60 c ครับตอนแรกที่ประกอบชุดนี้เสร็จใหม่ๆ test 3D Mark 2006 100 upครับเครื่องรีบูทบ่อมมาก ต้องหยอด ซิลิโคลนใหม่และขยับไปขยับมาแต่ตอนนี้ลดลงแล้ว fULL 58 C เครื่องไม่OCนะครับอยากรู้เหมือนกันครับว่าปรกติหรือยังห้องธรรมดา ไม่เปิด air

Comment

Originally posted by koro View Post
        รอดูครับเพราะผมก็ร้อนแต่ไม่ถึง60 c ครับตอนแรกที่ประกอบชุดนี้เสร็จใหม่ๆ test 3D Mark 2006 100 upครับเครื่องรีบูทบ่อมมาก ต้องหยอด ซิลิโคลนใหม่และขยับไปขยับมาแต่ตอนนี้ลดลงแล้ว fULL 58 C เครื่องไม่OCนะครับอยากรู้เหมือนกันครับว่าปรกติหรือยัง
        เย็นแล้วคับ ปกติ

Comment

ปัญหามันอยู่ที่ ใช้เมนบอร์ดอะไรครับ

Comment

เช็คแบบง่ายๆครับ มือจับที่ ซิ้งค์ดูครับ ว่าร้อนมากหรือเปล่า ผมใช้เดิมๆ แต่เพิ่ม vcore ขึ้นมานิด idle 35 ถ้า full อยู่ 55
            Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:34:45.

Comment

อุ่น ๆนะครับลองเปลี่ยน sink ดูสิพี่ชาย

Comment

ใช้ ครับ อุ่น ปกติ ใช้ zink ติดกล่อง จะอยู่ 55-60 ผมเปลี่ยน zalman 9700 NT เย็น ขึ้นเห็นผล 45-55 ครับ แถม ค็อกไป 3.2 GHz นิ่มๆๆ

Comment

เอาบัตรเติมเงิน
                  มาขูดซิลิโคนเดิมออก
                  แล้วซื้อซิลิโคนธรรมดา หรืออย่างดี มาใส่แทน แจ่มครับ

ซิลิโคนเดิมที่มันแถมๆมา ทั้งของintel ของ AMD เลย มันไม่ค่อยนำความร้อนเลย แถมเอาจริงๆยัดซิ้งค์ลงไปก็โดนอัดออกข้างหมดง่ายๆเลย

Comment

ถ้า o\c ปกติครับ แต่ถ้าไม่ o\c ร้อนไปหน่อยครับ

Comment

ครับ ตามด้านบน ครับ

Comment

ปกติจ้า

Comment

ตอนแรกผมก็เป็นแบบคุณละครับแล้วพอดีผมจะเปลี่ยนเคสเลยจะถอดซิ้งออกมาปรากฎว่าCPU หลุดติดกับซิ้งออกมาเลย-*-ตกใจมากแกะออกอย่างอยากซิลิโคนที่ติดมากับซิ้งนะครับผมเลยเช็ดออกท่าใหม่ตอนนี้ ปรกติ41 องศา
                          ถ้าฟลูก็55องศาครับ คล็อกไปที่3.2ครับ แถมพัดลมวิ่งแค่50%เงี่ยบได้ใจมากถ้าวิ่ง100นะเย็นจับใจแน่เลย
                          อ้อลืมบอกไปเคสผมทำเอาเองนะครับเป็นชั้นวางซีอิ้วนะครับ ฮ่าๆ แล้วเอาฮาตาริเป่าอีก1ตัว ลองดูครับ
                          แล้วที่มีคนบอกว่าปรับ Cool and Quick แล้วคล๊อกไม่ได้นั้นไม่จริงครับยืนยังได้คล๊อกได้แถมเย็นดีด้วยเงี่ยบดี
                          ลองเมื่อทำงานCPU หนักๆพัดลมก็ปรับรอบเองไวมากๆเลยไม่ต้องห่วงครับ

Comment

ผมดันนะ 60-70 เลยครับ ไม่สน

Comment

Originally posted by carabaotalk View Post
                              มันยังปกติอยู่มั้ยคับ
                              ทำไมมันร้อนจัง
                              ห้องธรรมดาน่ะคับ
                              ไม่มีแอร์
                              ผมตอบแน่ชัดไม่ได้ว่าเครื่องคุณเป็นอย่างไรไม่เห็นตู้ case
                              แต่เครื่องผมจะร้อนประมาณ 40-50 ขณะ IDLE ใช้ซิงค์เดิมชุด Boxset
                              ถ้าอากาศถ่ายเทความร้อนในตู้ case ดีหน่อย เช่น พวกพัดลมใหญ่ๆ 3-4ตัว

Comment

Working...
                              X