Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคยได้ยินมาว่า พรินเตอร์เลเซอร์ อันตรายต่อปอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคยได้ยินมาว่า พรินเตอร์เลเซอร์ อันตรายต่อปอด

คือเวลาพิมพ์มันจะมีควันออกมาด้วยเหมือนควันบุหรี่ แต่มองไม่เห็น
    (อ่านเจอแล้วอยากเปลี่ยนไปใช้inkjet)

คิดว่าคงเป็นตอนที่มันรีดหมึกด้วยความร้อน

ใครคิดว่าจริงบ้างครับ

จริงหรอ..มะเคยสังเกต สงสัยตอนปริ้น ต้องเอาไฟฉายไปส่องดูละ

Comment

ผง laser อ่ะ แน่นอน

Comment

อย่าไปดมมันสิครับ เล็กน้อยไม่มีปัญหา

Comment

ถูกครับ เค้าบอกว่าให้ใช้ในห้องที่มีระบบระบายอากาศที่ดี

Comment

มันทำให้ผมมึนหัวได้ครับ จนกระทั่งคอแห้ง (ปริ้นงาน 150 แผ่น) เครื่องร้อนจัด กลิ่นเหม็นมาก ไม่ควรดมอย่างยิ่งครับ

Comment

ใช่ครับ ผงหมึก มี Carbon Black เป็นส่วนประกอบที่สำคัญ
              ซึ่งเป็นอันตรายต่อปอดและระบบทางเดินหายใจ เช่นเดียวกับเครื่องถ่ายเอกสาร
              ดังนั้นหากเป็นไปได้ควรใช้ในที่ที่มีการถ่ายเทอากาศโดยสะดวก
              เพื่อจะได้ไม่สะสมในระบบทางเดินหายใจของตัวเราเองนะครับ

Comment

Working...
              X