Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ heatsink ดีๆ ราคาเบาๆ สำหรับ 775 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ heatsink ดีๆ ราคาเบาๆ สำหรับ 775 ครับ

ตอน full load ความร้อน CPU ขึ้นไป 60 ไม่รู้ว่าร้อนไปเปล่าครับ
    ถ้าร้อนไปช่วยแนะนำ heatsink ดีๆ ถูกๆ รบกวนด้วยครับ

แบบ Save ตังที่สุด

ไปซื้อ Sink Stock Intel ที่เป็นแกนทอง (ซิ้งค์ใหญ่) รู้สึกจะประมาณไม่เกิน 200 ร้อย
    แล้วไปซื้อซิลิโคน Tuniq TX2 มาใส่ ก็พอช่วยได้บ้าง

หรือเดินเข้า JEDI กับ TK พร้อมกำตังในมือไปบอกเค้าเลยครับว่า ผมมีตัง
    เค้าน่าจะแนะนำได้ดีกว่า

ปล.เพราะร้านเค้าขายซิ้งค์ น่าจะรู้ว่าอันไหนดีสำหรับงบแบบไหน

Comment

ซิงค์ดีๆมันไม่เบาน่ะสิครับ เล่นตัวใหญ่ไปเลย อาจจะช่วยเราได้มากนะครับบบบ

Comment

ถ้าไม่ซีเรียสมือสองก็ได้นะคับ ราคาโดยประมาณ800-900มีให้เลือกพอสมควร(แล้วแต่จังหวะ) หน้าit marketโลด

Comment

แนะนำ ninja mini ครับ อิอิ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=244699

Comment

จะให้ประหยัดๆ ก็เปลี่ยนพัดลมให้รอบแรงขึ้นหน่อยครับ หรือ โม้ขนาดพัดลมให้ใหญ่ขึ้นผมก็ทำอยู่ อิอิ หมดไป 250 บาท เย็นลง fulload ได้ 8 องศาครับ แต่ทนฟังเสียงพัดลมหน่อย

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                จะให้ประหยัดๆ ก็เปลี่ยนพัดลมให้รอบแรงขึ้นหน่อยครับ หรือ โม้ขนาดพัดลมให้ใหญ่ขึ้นผมก็ทำอยู่ อิอิ หมดไป 250 บาท เย็นลง fulload ได้ 8 องศาครับ แต่ทนฟังเสียงพัดลมหน่อย
                ขอดูรูปได้ป่ะ

Comment

Working...
                X