Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นไม่ผ่าน ติดตรงไหนกับ Alone In The Dark 5 มาที่นี่กันครับ ผมก็ยังไม่ผ่านหมือนกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมติดตรงที่มันให้กระโดดจับเชือกอ่ะ ที่หลังจากปีนข้างๆตึกมาแล้ว พอกระโดดจับเชือกแล้ววิ่งไปไม่ทัน มันปิดก่อน เห็นมีถังดับเพลิงวางอยู่ลองวางดูก็ไม่รู้วางไว่ตรงไหนอ่ะ งงงงมากมาย

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
      ผมติดตรงที่มันให้กระโดดจับเชือกอ่ะ ที่หลังจากปีนข้างๆตึกมาแล้ว พอกระโดดจับเชือกแล้ววิ่งไปไม่ทัน มันปิดก่อน เห็นมีถังดับเพลิงวางอยู่ลองวางดูก็ไม่รู้วางไว่ตรงไหนอ่ะ งงงงมากมาย
      ให้วางถังดับเพลิงตรงฐานที่มีเชือกนะครับ สังเกตดูว่าเวลากระโดดจับเชือกฐานตัวนี้จะลอยขึ้นมา ถ้าเราเอาถังแก๊สไปวางตรงนั้น ถังมันจะกระเด็นขึ้นมาด้านบน จากนั้นก็เอาถังดับเพลิงไปดับไฟ แล้วก็ปีนไปด้านบนครับ ลุยต่อครับ..

Comment

ตอนนี้กำลังบ้าเกมส์นี้ครับ มีทริก นิดหน่อยสำหรับการจัดการกับเหล่าปีศาจ โดยปกติปิศาจในเกมส์มันจะแพ้ไฟฆ่ามันไม่ตายนอกจากลากมันเข้ากองไฟ มีปืนก็ทำไรมันไม่ได้ เพราะมันยิงแล้วเดียวมันก้ฟื้นขึ้นมา ในโหมดเลือกใช้ของสามารถกดได้ที่ตัว I ของแป้นคีย์บอร์ด แนะนำให้ใช้ขวดน้ำมันผมผสมกระบอกปืนครับ โดยการคลิ๊กขาวที่ขวดน้ำมันแล้วไปคลิ๊กที่ซ้ายของปืน จะเห็นกล่องกระสุนเป็นรูปไฟขึ้นมาแค่นี้ก็จะไม่ต้องไปไล่ตีแล้วลากมันเข้ากองไฟอีกแล้ว
        Last edited by meen182; 28 Aug 2008, 18:10:07.

Comment

อย่างงี้ต้องลอง

Comment

อืมมีปัญหา เรื่อง ภาพอ่ะครับ เป็นกับเกมนี้ และ PES 2008 อ่ะครับ เล่นไปได้ซักพักนึง มันก็จะเป็ยดังภาพซักพักค้างไปเลยต้อง restart เครื่อง เปลี่ยน ไดร์เวอร์มาหลายตัวแล้วอ่ะครับ
            ไม่ว่าจะเป็น
            177.89
            177.92
            169.44
            อะครับ
            ผมใช้ NX8800GTครับ ใครเป็นแบบผมบ้างง่ะ ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
              อืมมีปัญหา เรื่อง ภาพอ่ะครับ เป็นกับเกมนี้ และ PES 2008 อ่ะครับ เล่นไปได้ซักพักนึง มันก็จะเป็ยดังภาพซักพักค้างไปเลยต้อง restart เครื่อง เปลี่ยน ไดร์เวอร์มาหลายตัวแล้วอ่ะครับ
              ไม่ว่าจะเป็น
              177.89
              177.92
              169.44
              อะครับ
              ผมใช้ NX8800GTครับ ใครเป็นแบบผมบ้างง่ะ ขอวิธีแก้ไขหน่อยครับ
              ผมใช้ตัว 177.92 นะครับเล่นไปซักพัก ลองมา 2-3 วันยังไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าท่าน clock การ์ดจอหรือป่าวครับ ถ้า OC การ์ดลองลดลงมาดูครับ

Comment

คล๊อคครับ ผมคล๊อค จาก
                660/900 เป็น 690/990 ครับ เล่นเกมอื่นไม่มีปัญหาไร แต่ 2 เกมนี้ มีปัญหาครับ

Comment

หลังจากที่ขับรถหนีเมืองถล่มแล้ว ด่านต่อไปในฉากจะมีรถไฟไหม้ มีผู้หญิง แล้วพอวิ่งไปทางที่มีสะพาน ทางข้างหน้าก็จะถล่มลงมาถูกไหมคับ

แต่ของผมมันไม่มีอะไรเลยคับ ฉากเหมือน แต่ไม่มีรถไฟไหม้ ไม่มีผู้หญิง ไม่มีอะไรเลย พอวิ่งเข้าไปใต้สะพาน ก็ไม่เห็นมีอะไรถล่มลงมา งงเลยคับ ใครเป็นเหมือนผมมั้ง

Comment

ผมก็เปนแต่สีเชียวนะ การ์ดจอก็มะได้clockอ่ะใช้8800gt pes2008

Comment

Working...
                    X