Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำงานกราฟฟิก ช่วยเลือกจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำงานกราฟฟิก ช่วยเลือกจอหน่อยครับ

ทำงานกราฟฟิก ช่วยเลือกซื้อจอหน่อยครับ จะซื้อใหม่ มีงบไม่เกิน 6500 ขอบคุณครับ

ถ้าทำงานทางด้านงานพิมพ์ (CMYK) ผมว่า CRT น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด สีเพี้ยนน้อยที่สุดเมื่อเทียบกับจอบางๆทุกวันนี้
    ตอนนี้ผมใช้ของ Philips อยู่ สีอาจจะไม่ 100 % แต่ก็อยู๋ในเกณฑ์ที่รับได้ดีกว่าอีกหลายๆยี่ห้อในราคาใกล้เคียงกัน (Illus 10,Illus CS3,Photoshop CS3) บางโปรแกรมอาจจะเพี้ยนไปบ้างก็ต้องไปปรับโปรไฟล์เอา

****** สีจอเทียบจากงานพิมพ์จริง

Comment

.. งบขนาดนี้ ก็ CRT อย่างเดียวครับ .. ถ้าเพิ่มอีกเท่าตัว ก็จะมี LCD แบบ S-IPS หรือ S-PVA

Comment

Working...
      X