Announcement

Collapse
No announcement yet.

้HD4850 กับ NeedForSpeed Carbon(กระตุก)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ้HD4850 กับ NeedForSpeed Carbon(กระตุก)

พึ่งได้มา Spark4850 เล่นอยู่2เกมส์

GOW ปรับ1680*1050 สุดหมด ลื่นมากมาย

แต่NFS carbon ปรับสุดได้แค่1280*1024 แต่ไม่ลื่นเลย กระตุกอีกตะหาก ไม่ว่าจะเปิดหรือปิดAA ก็เหมือนกัน

เครื่องผม 2140@2.77 ram2g

อุณหภูมิ
    ide แถวๆ44(เดิมใช้8600gts ide55)

Full ไม่เกิน70

ต้องแก้ไขยังไงถึงจะเล่นNFS ได้ลื่นๆเหมือนเกมอื่น
    หรือว่าเกมนี้มันเป็นอย่างนี้เองครับ

แต่ของผม nvdia winfast 8800gt และ 8500gt ที่บ้านเล่น NFS แล้วค้างตลอดเครื่องค้างไปเลย

ผมยอมกระตุกดีกว่า แล้วแบบผมมีทางแก้ไหม

Comment

fyo

Comment

กำ มีหนักกว่าอีก

เอ้า ช่วยๆกันหน่อยครับ

Comment

ลองเปลี่ยน CPU ดูครับ

sigpic

Comment

ไม่น่าเกี่ยวกับ cpu นะครับ
            ผมก็ใช้ 2140 อยู่ vga ก็ 7900gs
            ยังไม่เป็นไรเลยครับ

มันมี patch ตัวใหม่หรือเปล่า
            ถ้ามีลงแล้วหรือยังคับ

Comment

2600 pro ยังเล่น crysis เลย

Comment

ติดตั้งเล่นแบบเดิมๆครับ ทั้งเกมและการ์ด ต้องโหลดpachตัวไหนครับ ไม่มีประสปการณ์เล่นเกมส์บนพีซีเท่าไหร่ เล่นแต่คอนโซล

Comment

ยังไม่ได้ลองกับเกมนี้เลยแต่เมื่อก่อนลองกับออนบอร์ด6100เล่นได้ลื่นดีนะ8600gtก็ไม่มีปัญหา

Comment

ftp://largedownloads.ea.com/pub/patches/NFS/carbon/

ผมsearchไปเจออันนี้ ต้องใช้ตัวไหนครับ

Comment

Working...
                    X