Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้เรื่อง ram 4 Gb ครับ ระหว่าง2x2Bg&4x1Gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by เครซี่คุง View Post
    เอา 2x2 เผื่อบ้าระห่ำ ซื้ออีก 2x2 มายัดเพิ่ม
    agree
    แล้วมันมี แบบแถวละ 4GB ป่าว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่ถูก
      ปกติให้ใส่เป็นคู่ การ Dual Channel นะ 2 หรือ 4 ตัว ( Slot สีเดียวกัน )
      แต่มีบางกรณีใส่ 3 ตัวก็สามารถ Dual Channel ( เป็นบาง Chipset )

^_^

Comment

อัตราการสวิงของ 4 dimm น่ากลัวครับ แนะนำ 2*2 กันแต๊บครับ

Comment

ก็ซื้อ2กิก1แถวใช้ไปก่อนพอมีตั้งก็ไปซื้อเพิ่มก็ได้

Comment

ตามหลักคณิตศาสตร์ครับ ....

2 GB ถูกกว่า 1 GBx2 ครับ ดังนั้น 2GBx2 จะถูกกว่า 1GBx4 อย่างไม่มีนัยยะครับ อิ อิ

สรุปได้ว่า 2GBx2 จะปลอดภัยต่อเงินในกระเป๋าตังค์มากกว่าคับ

Comment

Originally posted by jiggo View Post
              ตามหลักคณิตศาสตร์ครับ ....

2 GB ถูกกว่า 1 GBx2 ครับ ดังนั้น 2GBx2 จะถูกกว่า 1GBx4 อย่างไม่มีนัยยะครับ อิ อิ

สรุปได้ว่า 2GBx2 จะปลอดภัยต่อเงินในกระเป๋าตังค์มากกว่าคับ
              ขอบคุณครับท่าน

Comment

รถสูบเดียว 1000 cc กับรถ 4 สูบ 1000 cc ท่านคิดว่าอันไหนเข้าท่ากว่า?

Comment

Working...
                X