Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาวRV670 งานเข้าแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาวRV670 งานเข้าแล้วครับ

ผู้ถือครอง 3850/3870 ต้องลองครับ
    สืบเนื่องมาจาก http://forums.overclockzone.com/foru...t=62159&page=7

ทำแล้วมันดันใช้งานได้แบบแจ่มจริงๆน่าจะพอๆกับการ์ด Firestream9170 แท้ๆเลยครับ เท่าที่ดูจากโปรแกรมเทสหลายๆตัว ตัวMod นี่ชนะแม้กระทั่ง FireGL V8650 แท้ๆเลยนะครับ
    ตัวนี้เป็นผลเทสของ V7700 ดูแล้วสูสีเลยครับ
    http://www.3dprofessor.org/Reviews%2...00/v7700p1.htm

ส่วนอันนี้เป็นV8650 vs QuadroFX 5600 เทียบผลเทสแล้วใกล้เคียงกันหลายอันตัว3850mod
    กินนิ่ม

http://hothardware.com/Articles/Ultr...Card_Shootout/

เล่นเกมไม่มีผลครับเฟรมเรทไม่ลดไม่เพิ่มไม่เอ๋อ แต่รายละเอียดภาพดูดีขึ้นด้วยซ้ำ(ตัวนี้คิดไปเองรึเปล่าไม่รู้แต่รู้สึกยังงั้นจริงๆครับ

ไปลองทำดูนะครับ เท่าที่เทสกับโปรแกรมเทสแล้วดีขึ้น80-200% เทียบกับการ์ดแท้ๆแล้วคะแนนเกือบจะเท่าๆกันเลย ใครมีตัว3870 หรือตัว3850แรม512 แรงกว่าผมแน่นอนครับ
    Attached Files
    Last edited by mrlup; 6 Sep 2008, 17:41:35.

พลังแฝง ชินะ

Comment

@FireGL ^^

Comment

สุดยอดๆ

Comment

ไม่มี RV770 บ้างเหรอหะ

Comment

รับรองผลมันไม่ได้เปลี่ยนแค่ชื่อครับ คราวนี้พลพรรค RV670 จะได้มีทั้งการ์ดเล่นเกมแถมยังมีความสามารถในการใช้งานโปรแกรม3D ทั้งหลายเทียบเท่าการ์ดราคาหลายหมื่นแล้วทำไมรู้สึกว่ามันคุ้มยังงี้นะกับการ์ดราคา3พันกว่าบาท อิอิ
            ใครมีไว้เอาไปทำเลยครับ QuadroFX 5600 หรือแม้กระทั้งV8650 ยังต้องเหลียวหลัง ผลเทสที่1920*1080
            โดนFirestream9170 เทียม แซงซะงั้นผลเทสกับ Specviewperf 10.0 ตัวนี้ชนะV8650กะFx5600 เรียบครับ
            โปรแกรมอื่นพอๆกัน
            จัดผลเทสให้ดูอีกสักหน่อย

Comment

[QUOTE=mrlup;3990536]รับรองผลมันไม่ได้เปลี่ยนแค่ชื่อครับ คราวนี้พลพรรค RV670 จะได้มีทั้งการ์ดเล่นเกมแถมยังมีความสามารถในการใช้งานโปรแกรม3D ทั้งหลายเทียบเท่าการ์ดราคาหลายหมื่นแล้วทำไมรู้สึกว่ามันคุ้มยังงี้นะกับการ์ดราคา3พันกว่าบาท อิอิ
              ใครมีไว้เอาไปทำเลยครับ QuadroFX 5600 หรือแม้กระทั้งV8650 ยังต้องเหลียวหลัง ผลเทสที่1920*1080
              โดนFirestream9170 เทียม แซงซะงั้นผลเทสกับ Specviewperf 10.0 ตัวนี้ชนะV8650กะFx5600 เกือบเรียบครับ
              โปรแกรมอื่นพอๆกัน
              จัดผลเทสให้ดูอีกสักหน่อย
              ..
              Last edited by mrlup; 6 Sep 2008, 17:40:57.

Comment

เห็นขายกัน3-4000 น่าเสียดาย

Comment

เคยอ่านมาตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 3850 256mb 256bit แล้วละครับ
                  ตอนนั้นยังเปลี่ยนไม่ได้

แต่ตอนนี้เปลี่ยนได้แล้วก็ ดีใจแบบโอ้ว

แต่อีกรอบมันติดที่ว่าแล้วมันทำยังไงละนี่ ทำไม่เป็น

Comment

มันทำไรได้งงมากๆ

Comment

แหล่มจริงๆ ค้าบบบบ @_@b

Comment

ดันให้เห็นโดยทั่วกัน

Comment

ไม่เข้าใจ 3 - 4 ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ

Comment

มีอะไรให้เล่นอีกละ อิอิ

ชอบใช้ 3DMax อยู่ ^^

Comment

ลองใช้งานแล้ว กับ maya 2008 E2 จากเดิม 3870 ทำงานเฟรมเรทอยู่ที่ ประมาน 18 พอ soft mod ขึ้นไปที่ 125 หมุนกล้องเล่นไม่มีปัญหา แต่พอจะทำงานทำนั้นแหละ กระตุกแหลกเลย แดรกคร่อมไม่เห็นกรอบ จะมูพ สเกล และอื่นๆอีกมากมาย มองไม่เห็นเครื่องมือเลย สงสัยจะบัค ใครทำแล้วลองดูน่ะครับว่าเป็นหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X