Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ EPSON R230 แล้วติด TANk ดีมะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ EPSON R230 แล้วติด TANk ดีมะครับ

คือ งานที่ผมจะใช้คือการ Print รูปจากกล่องดิจิตอล และ Print CD อ่ะครับใช้ค่อนข้างเยอะ
    ผมจะซื้อ EPSON R230 แล้วติด TANk จากร้านเลยหรือ ซื้อก่อนแล้ว ค่อยติด TANK ดีครับ
    มันมีผลดีหรือผมเสียยังไงครับ ขอบคุณครับ

ให้เขาติดให้เลยจากร้าน บอกมันด้วยว่า มีปัญหา มาจะมาหาพี่นะ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ให้เขาติดให้เลยจากร้าน บอกมันด้วยว่า มีปัญหา มาจะมาหาพี่นะ
      ตามนั้น ครับ ผม

Comment

ต้องใช้เยอะจริงๆ นะครับ ถึงจะคุ้ม ไม่งั้น หัวพังไม่รู้ด้วยเอ๊า เดี๋ยวนี้ ไม่รู้เป็นมั๊ย แต่เมื่อก่อน เป็นบ่อยเลย Epson เนี่ย ไม่ใช้ เดือนนึง ไปซะและ
        ตอนเป็นช่างซ่อมเครื่องพิมพ์ พอมีคนยก epson มาถามก่อนเลย "ไม่ได้ใช้มานานรึยังครับ"
        หมึกชอบไปตันที่หัว

Comment

Originally posted by j_kuekul View Post
          ต้องใช้เยอะจริงๆ นะครับ ถึงจะคุ้ม ไม่งั้น หัวพังไม่รู้ด้วยเอ๊า เดี๋ยวนี้ ไม่รู้เป็นมั๊ย แต่เมื่อก่อน เป็นบ่อยเลย Epson เนี่ย ไม่ใช้ เดือนนึง ไปซะและ
          ตอนเป็นช่างซ่อมเครื่องพิมพ์ พอมีคนยก epson มาถามก่อนเลย "ไม่ได้ใช้มานานรึยังครับ"
          หมึกชอบไปตันที่หัว
          ครับงั้นผมไปซื้อพรุ่งนี้เลยนะครับ ขอบคุงครับ

Comment

ให้เค้าติดมาเลยครับ

อย่าเอามาติดเองเลย มันไม่ง่ายขนาดนั้น

แล้วก็ถ้าไม่ใช้ ก็ปริ้นให้ได้อย่างน้อย อาทิตย์ล่ะครั้ง ปริ้นอะไรก็ได้ ปริ้นๆไป หมึกมันไม่หมดง่ายๆหรอกครับ

Comment

ซื้อยี่ห้ออื่นแล้วใช้ สลิ้งฉีดเอาก็ได้ครับ ประหยัดค่าหมึกไม่ต่างกันมากมาย ค่า Modify เอาเรื่องเหมือนกันนะคับ

แต่ถ้า EPSON ตัวนี้เลย เจาะจงเลย ให้เค้าโมให้ดีกว่าคับ
              ค่าตลับ จำมะได้ตลับละเท่าไหร่ แต่ค่า Chip ตัวละ 100.- คับผม

Comment

Epson เล่นหมึกแท้ ไม่ได้เปิดเครื่องสัก 1-2 อาทิตย์ มันต้องมีหัวพิมพ์สีใดสีหนึ่งตันทุกทีสิน่า ถ้าจะเล่นแท้งค์ ควรมีงานพิมพ์ทุกวันน่ะครับ ถ้าไม่เยอะขนาดนั้น ก็ไม่อยากแนะนำให้เล่น

Comment

Working...
                X