Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับ

สวัสดีทุกๆท่านครับ ผมใช้ P4 3.00 GHZ M/B ASROCK 4 COREDUAL-VSTA HD 250 GB SATA Ram 2 GB VGA Winfast 7800GS(AGP) Enermax 460 watt อยู่ครับ อยากถามว่า
    1. มันsupport การ์ดจอรุ่น XFX 8800 GTและ 9800 GTหรือไม่ (เท่าที่ดูในVGA Support มันsupport 8800GTS)
    2. แล้วที่M/Bบอกว่า VGA PCI -16x (4X) มันวิ่งไม่เต็มใช่ไหมครับ
    3. ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแล้วจะแรงขึ้นกว่าเดิมมากไม๊ครับ

1. เป็น PCI E 4X อาจจะใช้การ์ดจอรุ่นใหม่ๆ ไม่ได้เพราะไม่ Support (ดูตาม list)
    2. ใช่ ทำงานไม่เต็มความแรงของการ์ดจอ (แรงลดลงจากปกติ 16X)
    3. คาดว่าไม่มาก แล้วไม่คุ้ม เพราะ ชิปเซ๊ตลดประสิทธิภาพของ VGA ลงเยอะพอสมควร และ PCU แรงไม่พอ

Comment

Working...
    X