Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชื้อตอนเดือนกันยาหรือรอ Nehalem ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชื้อตอนเดือนกันยาหรือรอ Nehalem ?????

....

รบกวนผู้ที่มีความรุ็้ความเชี่ยวชาญ ผู้ติดตามข่าวช่วยตอบด้วยนะครับ

พอดีจะซื้อคอมใหม่วันที่ 1 กันยานี้แล้ว หรือจะรอ Nehalem cpu ตัวใหม่พร้อม mainboard socket 1366 ใหม่พร้อมเทคโนโลยีใหม่ ๆ ดีครับ

ตอนนี้ลังเลมากมาาย ถ้ารออีกกี่เดือนครับ จะหาซื้อได้เมื่อไหร่ เห๊นศึกษาเปิดเวปมาหลายแล้วจะมาในไตรมาส 4 (เดือนตุลาคมนะหลายเวปบอกมา ราคาเปิดตัว Nehalem 2.66GHz 284$ จากเวปต่างประเทศ ) นี้แล้ว

ถ้ารอละก้อราคาเปิดตัวไอ่พวก CPU Nehalem , mainboard socket 1366 นี้ราคามันจะเปิดตัวประมานไหน

มีงบประมาณ 35000 +-5000 ไม่รวมจอ

หรือถ้าเกิดท่านคิดว่าให้ซื้อตอนนี้เลยช่วยจัดspec ด้วยนะครับ หรือถ้ารู้ราคา Nehalem ,mainboard socket 1366 ช่วยจัดมาด้วย เน้นเล่นเกมส์ ทำงาน 3D, render หนัง , photoshop กราฟฟิก (ส่วนใหญ่จะเล่นเกมส์)

รบกวนด้วยนะครับ
    Last edited by masterdsj; 27 Aug 2008, 16:49:14.

เท่าที่อ่านจากการใช้งานของท่าน E8400 ก็เหลือๆแล้วครับ หรือจะ Q6600 Q9450 ก็"ด้ครับ ของออกมาใหม่ แพงและใช้ไม่คุ้มครับ
    แต่ถ้าชอบ ก็ไม่ว่ากันครับ ของใหม่ มันดีกว่าของเก่าเสมอ อยู่ที่ว่าจะใช้ได้คุ้มขนาดใหนเท่านั้นเองครับ

Comment

.
      Last edited by virussutteen; 9 Dec 2015, 00:02:50.

Comment

แต่เท่าที่ดูงบท่านก็พอรอได้นะครับ Nehalem

ถ้าเกิดซัก 25-30k ผมว่าลากเลยดีกว่า

พูดยากครับ เพราะยังไม่ได้เห็นของจริงซักที

Comment

ความเห็นส่วนตัวเฉยๆ นะ

ถ้าเป็นผม หากจะซื้อ Nehalem จริงๆ ผมจะรออีกหน่อยครับ ให้ผลเบ้นชมาร์กมีมาก่อนกับราคานิ่งหน่อย ไม่กล้าซื้อวันเปิดตัวครับ

ถ้าต้องซื้อวันที่ 1 กันยานี้ ผมว่า E8xxx,Q9xxx DDR2 ชัวร์ดี เห็นๆ อยู่ว่าเร็วและคุ้มครับ

Comment

ความเห็นส่วนตัวเช่นกัน ถ้าจะเล่น Nehalem น่าจะรอหลังเปิดตัวไปอีกสักพัก รอราคา คำตอบอยู่ที่ตัวท่านว่าต้องการและความจำเป็นที่ต้องใช้ก่อนหน้านั้นรึเปล่าหรือว่ารอได้เรื่อยๆ เพราะเท่าที่คิด Q9xxx E8xxx ก็เพียงพอต่อการใช้งานปกติธรรมดาแล้ว ความคิดของเรา "ซื้อคอมเมื่อจำเป็นต้องใช้ ถ้ายังไม่จำเป็นยังไม่ต้องซื้อ เพราะเทคโนโลยีที่วางขายเป็นแค่ส่วนเล็กที่มีการคิดค้นขึ้นมาแล้วเท่านั้น ดังนั้นคอมพิวเตอร์จึงตกรุ่นทันทีที่ซื้อ"

Comment

ตอนแรกก็กะสอย i7 เหมือนกันเพราะถึงตอนนั้นคงหยิบได้ง่ายๆโดยไม่ลังเลนักแต่ไม่กี่ปีมันก็ตกรุ่นแล้ว สู้ซื้อแบบไม่โหดนักมาใช้ก่อนจะดีกว่า แต่ถ้างบถึงและรอไหวไม่รีบก็ตามใจเพราะมันเป็นรอยต่อของซ็อกเก็ตยุคใหม่คราวนี้ก็ใช่ว่าจะใหม่เพียง ซีพียู บอร์ด แรมก็ต้องกันไปแต่ล่ะอย่างราคาก็ใช่ขี้ แต่ถ้าท่านเป็นพวก นำสมัย อินเว็นเตอร์ๆ กระเป๋าตังต้องพร้อมด้วย ใช่ได้เล่นของใหม่แต่ตัวเองต้องลำบากๆ ให้มันสมดุลกัน ว่าง่ายๆเดินสายกลางตามในหลวงดีที่สุดน่ะ...

ปล.เล่นเกมส์ PS3,XBOX ดีกว่าน่ะ

Comment

Originally posted by annjang_69 View Post
                ตอนแรกก็กะสอย i7 เหมือนกันเพราะถึงตอนนั้นคงหยิบได้ง่ายๆโดยไม่ลังเลนักแต่ไม่กี่ปีมันก็ตกรุ่นแล้ว สู้ซื้อแบบไม่โหดนักมาใช้ก่อนจะดีกว่า แต่ถ้างบถึงและรอไหวไม่รีบก็ตามใจเพราะมันเป็นรอยต่อของซ็อกเก็ตยุคใหม่คราวนี้ก็ใช่ว่าจะใหม่เพียง ซีพียู บอร์ด แรมก็ต้องกันไปแต่ล่ะอย่างราคาก็ใช่ขี้ แต่ถ้าท่านเป็นพวก นำสมัย อินเว็นเตอร์ๆ กระเป๋าตังต้องพร้อมด้วย ใช่ได้เล่นของใหม่แต่ตัวเองต้องลำบากๆ ให้มันสมดุลกัน ว่าง่ายๆเดินสายกลางตามในหลวงดีที่สุดน่ะ...

ปล.เล่นเกมส์ PS3,XBOX ดีกว่าน่ะ
                PS3 แผ่นแพงงครับไม่ไหว ซื้อคอมดีฟ่า

Comment

Xbox360 ดิแผ่นถูก

Comment

จะเอาไปใช้งานก็ซื้อไปเลยครับ ไม่ต้องรอ
                    รอได้ก็คือยังไม่จำเป็นต้องใช้ ก็รอไป รอจนรอไม่ได้
                    ต้องใช้เมื่อไหร่ก็ซื้อเมื่อนั้นครับ อย่ารอ

ของแบบนี้อย่าไปคิดให้เปลืองเวลาครับ ซื้อมามันก็ตกรุ่นแล้ว
                    ท่องไว้แค่ว่า ซื้อก่อน ก็ได้ใช้ก่อน

Comment

Working...
                    X