Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 อุณหภูมิ ยังงี้ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 อุณหภูมิ ยังงี้ปกติไหม

Asus4850 อุณหภูมิ ยังงี้ปกติไหม แล้วมันจะพังไหมครับ

เปิดมาอยู่ที 50 c

เล่มเกม ประมาณ 70-80 c

ไม่แอร์ นะครับ

ปรับรอบพัดลมที่ 45

ขอบคุณครับ

ปล. ถ้า ซื้อ hr หรือ twin มาใส่ อันไหนจาเย็นกว่ากันครับ

Last edited by paaekung; 27 Aug 2008, 17:50:45.

ปกติคับ

twin โลดเลยคับ

มี 2 ย่อมดีกว่า 1 หุหุ^^

Comment

แค่ปรับรอบพัดลมไป60% ก็จะเย็นแล้วครับ

Comment

ผมใช้ พลังสี ก็อยู่ที่ประมาณนี้อะครับ แต่จะแย่กว่าตรงที่ผมเล่นห้องแอร์แล้วยังได้แค่นี้
        เปิดมา 51c
        เล่นเกม 80 up
        รอบพัดลม 50%

Comment

เย็นๆ สบายๆ

Comment

ก็ราวๆนั้นครับ ถ้าไม่คล๊อกอะไรมากมาย +งบจำกัดก็ปรับรอบเอา fulload ซัก65-70 กำลังดี ลองหารอบพัดลมที่ทำได้ราวๆนั้นดู เมื่อก่อนผมซัดไป100 ทนไม่ไหว เหอๆ อยากรู้ว่ามันจะดังแค่ไหน ดังสมใจอยาก ตอนนี้ s1 เย็นดี idel 44 crysis55 กลางวัน ไม่แอร์ ถ้าแอร์ เหอๆ idel 34 fullload 42 เย็นสุดๆ

Comment

ผมเล่นเกมแล้วหลุดอ่าครับ

Comment

แล้วมีใครปรับรอบ พัก ลมเท่าไรกันบ้างครับ เกิน 50 รู้สึกได้ว่ามันดัง

Comment

ใช้งานธรรมดาผมอยู่ที่ 50 รอบ อุณหภูมิ 40-50 องศา เล่นเกมส์ผมปรับไป 80 รอบ อุณภูมิอยู่ที่ราวๆ 70-80 องศา ผมห้องธรรมดานะค่อนข้างร้อน
                  ปล.ตอนนี้ติดซิ้งค์แล้ว เย็นฉ่ำ

Comment

มันเป็นปกติอย่างรุนแรงเลยครับผม.. ของผมก็เท่านี้

Comment

จะไปสนอะไรละครับ 80องศา แล้วเครื่องไม่แฮ้ง แสดงว่าการ์ดมันรับได้นะสิครับ

Comment

ผมเองก็ใช้ Asus EHA4850 ครับ

อุณหภูมิของท่านปกติ ครับ แต่ตอนนี้ผมยัด GV1000 idle 39-40 Full 55-57

Comment

ผมปรับพัดลม 35 เอง OC 650mhz ปรกติ วิ่งที่ 61-63 อะ

Comment

ถ้าเปลี่ยนซิ้ง ตัวไหนดีอ่า

GV1000 เย็นดี เนอะ มีตัวอื่นอีกไหม
                            Last edited by paaekung; 28 Aug 2008, 14:25:12.

Comment

ใช้ PowerColor AX4850 PCS 512MB GDDR3 (OC) PCI-E ไม่ได้ปรับอะไรเลย Core 625/993

ปกติอยู่ที่ 44 C เล่นเกมหนักๆก็ 54+ ไม่แอร์น่ะครับแปลกใจที่ไม่ร้อนเหมือนท่านอื่น ลองลากเพิ่มแล้วไม่ได้

จอกระพริบทุกทีต้องกลับมาใช้แบบdefault ไม่กล้าลากแล้วเนี่ย

Comment

Working...
                              X