Announcement

Collapse
No announcement yet.

benq x31 ใครใช้อยู่มา เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• benq x31 ใครใช้อยู่มา เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

benq x31 ใครใช้อยู่มา เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ แล้ว เห็นมีข่าวว่า จะออก cpu ตัวใหม่อีก
    cpu ตัวเดิม นี่มันช้ามากเลยหรอค่ะ ที่เป็นห่วงก็แต่เรื่อง กาดจอ กลัวว่าจะพัง แบบ 8400 -8600
    แล้วตัวนี้ มัน 8600 gt เกี่ยวกานไหม ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ จะซื้อแล้วจ้า หรือ มีตัวไหนแนะนำบ้าง
    ชอบเพราะมันเล็กดีค่ะ อีกเรื่อง สียังลอกเหมือนเดิมไหมเนี่ย ราคานะตอนนี้ที่ พันทิพมัน เท่าไหร่หรอ
    ขอบคุณล่วงหน้าจ้า สำหรับคำแนะนำจาก พี่ๆ

ของเหมือนกัน ถ้าได้ล็อตใหม่ ก้อคงไม่เป็นแล้ว ล่ะครับ

ปล.ถ้า BenQ เค้ารู้ปัญหานะครับ

Comment

เพื่อนของผมใช้ benq x31 อยู่ครับ CPU เป็น ULV7500 อ่าครับ ก็ถือว่าใช้ได้นะครับ ไม่ได้ต่ำมากอ่าครับ สามารถทำงาน+เล่นเกมส์ได้อ่าครับ

ผมว่ารุ่นนี้ทำช่องระบายอากาศดีมากเลยครับ แล้วก็น้ำหนักเบาดีครับ รวม battery แล้วหนักแค่ 1.8 Kg เองครับ ถือว่าเป็นอีก 1 ตัวเลือกเลยครับ ในการซื้อ notebook แล้ววันแม่ที่ผ่านมา benq ก็เพิ่งปรับลดราคา จาก 42900 ยังไม่รวม vat เหลือแค่ 39900 ยังไม่รวม vat ครับ

Comment

ซึ่งถ้าเดินดีๆ บางร้าน free vat ได้ด้วยนะ ^^

Comment

ผมใช้อยู่ ก็พิจารณาเอานะคับ
          1.CD เวลาโหลด เข้า-ออก เสียงดัง
          2.ลำโพงเสียงเบาไป
          3.ขาด Port IEEE1394 อ่ะ
          4.น่าจะมี TV Out ห้อยมาซะหน่อย เผื่อไม่มีเงินซื้อ LCD TV

แต่โดยรวม ก็ชอบครับ up Ram 4GB แล้วก็ update Driver การ์ดจอใหม่ซะหน่อย

ชอบตรงที่ เล็ก+ราคาเอื้อมถึง เล่นเกมพอได้ไม่อายใคร

ยังไงมาช่วยกันแชร์ครับ คนใช้เหมือนจะน้อยมากเลย

Comment

รุ่นนี้อยากได้มากครับ เบาดี Spec โอเค

Comment

ราคาปัจจุบัน39900 ส่วนปัญหาเก่าๆเบนคิวแก้หมดแล้วคับในล็อตใหม่ๆ
              cpu ตัวนี้น้องๆt7XXXคับไม่ต้องห่วง แต่ประหยัดไฟกว่ามาก

ไงสนใจลองดูในคลับตามลายเซ็นผม

Comment

กำเนตเน่า
                Last edited by 12345678910; 28 Aug 2008, 20:20:29.

Comment

ผมว่ามันขาดๆเกินๆยังไงก็ไม่รู้ ดันเอาสุดยอดประหยัดนำ้มันLV7500 มาใส่กับV8-twinturboอย่าง8600GT
                  ตัวนึงประหยัดไฟ อีกตัวนึงกินไฟกำจริงๆ ถ้าสลับไปใช้ออนบอร์ดได้เหมือนVAIOได้ คงจะสวยหรูมิน้อย

Comment

Working...
                  X