Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อเสารืนี้แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อเสารืนี้แล้วครับ

ที่เล็งไว้คือacer ap 5930Gอะครับ อยากทราบว่าซื้อร้านไหนที่เซียร์ดี และถ้าจะต่อประกันทำไงครับ ต่อกับทางร้านเลย หรือต้องไปต่อที่ศูนย์ครับ และราคาเท่าไร และอยากรู้ราคาในการอัพแรมเป็น3GB ด้วยครับ

อีกอย่างครับ ถ้าในอนาคตมี RAM แบบ DDR3 acerรุ่นนี้จะsupport มั้ยครับ

Comment

Acer

สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันอ่าครับ แต่ผมมองที่เป็นรุ่น TOP ไว้อ่าครับ รุ่น Aspire 5930G-944G32Bn/U002 อ่าครับ ผมอยากทราบว่า มันต่างจากรุ่นที่คุณดูไว้ยังไงอะครับ เท่าที่ผมดูอ่าครับ ต่างกันที่ CPU กับ ram แล้วก็ vRam ของการ์ดจอที่ต่างกัน แต่บางท่านบอกผมว่ามันเท่ากัน แต่ผมดูในใบปลิวของ acer เค้าบอกว่า

รุ่น 5930G-862G32Mn หรือ รุ่นที่เจ้าของกระทู้ดูไว้อยู่นั้น vRam มันได้สูงสุดที่ 1277 MB

แต่รุ่น 5930G-944G32Bn vRam มันได้สูงสุดที่ 1789 MB อ่าครับ

ใครทราบข้อเท็จจริงอย่างไรช่วยบอกทีครับ

อยากทราบอีกเรื่องอ่าครับ acer นี่ ร้อนกว่ายี่ห้ออีกจริงไหมครับ แต่บางท่านก็บอกว่า มันร้อนเหมือนๆกันทุกยี่ห้อ บางท่านก็บอกว่า ตอนนี้ acer ได้ทำและปรับเปลี่ยนตัว body ใหม่ทั้งหมด จะไม่ร้อนเหมือน รุ่นเก่าๆแล้วอ่าครับ

ตอนนี้ acer จัด Promotion นี่ครับ ถึงวันที่ 7 กันยายน ได้ของแถมมากมาย

ที่สำคัญ คือ ซื้อได้ในราคาที่ Free Vat อ่าครับ แล้วยังสามารถผ่อนได้ด้วยครับ

ผ่อนได้ 10 เดือน กับ 12 เดือน ด้วยบัตร AEON กับ First Choice อ่าครับ

Comment

อยากให้คนอื่นร่วมแสดงความคิดเห็นหน่อยครับ อิอิ มาแอบดันๆๆ ^^

Comment

ด้วยคนคับ

Comment

Working...
          X