Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับSLIหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับSLIหน่อยคับ

ถ้านำกาดจอ256Pci Eมาต่อกัน ความสามารถของมันจะx2หรือทำให้แค่ลดภาระกาดจอเฉยๆคับ

คือคิดหนักเรื่องซื้อคอมใหม่ว่าจะใช้กาดจอแบบAGPหรือpci eดี คืองบน้อยกะว่าจะซื้อpci eมาตัวเดียวก่อนแล้วพอมีตังค่อยไปทำSLIอ่ะคับ

คิดแบบนี้ถูกทางมั้ยคับ

ขอบคุณงามๆคับ

ความสามารถจะเพิ่มขึ้นอีกประมาณ30%ครับ

Comment

**ถ้าจะซื้อคอมใหม่เลือกการ์ดจอที่เป็น PCI-E ดีกว่าครับเพราะมันเป็นเทคโนโลยีที่ใหม่กว่า หาซื้อได้ง่ายกว่า ส่วนเรื่อง SLi ถ้าชอบก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้ามีงบซื้อการ์ดจอรุ่นใหญ่ตัวเดียวไปเลยก็ดีครับ จะดีกว่าเอาการ์ดจอรุ่นเล็กๆ หรือรุ่นกลางๆมาต่อ SLi ด้วยซ้ำ

Comment

ขอบคุณสำหรัฐความรู้คับ

Comment

Working...
        X